Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ เรืองประกันแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ เรืองประกันแรม

คือเพื่อนผม ซื้อแรม คอแซ 1g*2 เป็นชุด kit

จากในบอร์ดนี้ แล้ว ก็ได้แรม กับ ใบประกันเป้นเหมือนการ์ด เขียนว่า ให้ส่งชิ้นส่วนตอบกลับภายใน30วัน ถ้าไม่งั้นประกันหมด
    (ในการ์ดเขียนเป้นประกัน lt นะครับ) ซื้อจากร้านเจได แล้ว

แบบนี้จะหมดประกันมั้ยครับ
    หรือ ต้องโทรไปถามได้ที่ได้บ้านครับ ช่วยแนะนำที

ขอให้บนแรมมี VOID พอ เครมได้หมด

Comment

ไม่หมดครับ มีวอยก็ประกันได้ครับ

Comment

วอยคือ สติกเกอ ที่เขียนว่า LT ที่ตัวแรมใช่มะครับ
        เพื่อผมบอกว่าไมวอยอะครับ

แต่เห็นเพื่อนบอกว่า เลขซีเรียล กับ ในบัตรประกัน ตรงกัน

แบบนี้ ประกันหมดเหรอครับ

ถามต่ออีกหน่อย แล้วทำไมมันถึงไม่มีวอยอะครับเพราะอะไรบ้างอะครับ เห็นว่ามีบิลร้านเจได
        Last edited by Edison; 4 Nov 2006, 22:10:57.

Comment

เพื่อนผมซื้อจากกระทู้นี้อะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...2155#post92155

Comment

แล้วพอมีโปรแกรมอะไรใว้ เช็คคุนภาพแรมได้บ้างครับ ว่ามันเสื่อมบ้างหรือเปล่า? แล้วดูที่ค่าอะไรด้วยแนะนำทีครับ

Comment

Working...
            X