Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนช่วยหน่อยครับ เครื่องผมทำไมมันร้อนอย่างนี้อะ จะร้องไห้อยู่แล้วอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนช่วยหน่อยครับ เครื่องผมทำไมมันร้อนอย่างนี้อะ จะร้องไห้อยู่แล้วอ่ะ

ด่วนช่วยหน่อยครับ เครื่องผมทำไมมันร้อนอย่างนี้อะ จะร้องไห้อยู่แล้วอ่ะ

สเปกนี้เลย
    cpu am2 4400+ <<<<<<<<ใช้ซิ้งรุ่น infinity พัดลม 2000rpm
    board asus m2n-e
    ram g.skill cp2.6400 1024*2
    vga galaxy 8800gt <<<<<<<<ใช้ซิ้ง hr-03 พัดลม 2000rpm
    psu enermax 460w

*******เปิดฝาด้วยอ่ะ**********

ช่วยหน่อยครับ **ปล.ตอนี้ยังไม่ได้ clock ด้วยอ่ะครับ***
    Attached Files

ดัน รอผู้มาซับน้ำตาครับ แงๆๆ

Comment

ถึงขั้น ร้องไห้เลยเหรอ -*-
      55555+

เอ่อ สาเหตุนี่มันเป็นไปได้หลายสาเหตุนะครับ
      เช่นอากาศภายในห้อง ซิลิโคนที่ทาไว้ ความสเถียร ของซิงค์ เป็นไปได้ทั้งนั้น

ว่าแต่ผมแนะนำ Chassis Fan นี่ต่อตรงจาก Power Supply เถอะครับ ....

และจะบอกว่า มันก็ไม่ได้ร้อนอะไรหนิครับ ไม่แปลกตรงไหน
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อันนี้เปิดพร้อมกันหมดทุกโปรแกรมเลยรึเปล่าคับ ? หรือตัดแปะเอา ? ถ้าเปิดพร้อมกัน ผมว่าลองดูทีละอันดีกว่าอะ เคยไปอ่านเจอมาว่าเปิด SpeedFan พร้อมกะ ASUS Probe แล้วมันจะอ่านค่าผิด

ถ้ายึดตาม everest ผมว่า cpu กะ board ไม่ร้อนเท่าไหร่นะคับ ยังไม่น่ากลัว :P ส่วน GPU นี่ ใช้ HR-03 (น่าจะ Rev A) idle ไม่น่าเกิน 45 นะคับ ยกเว้นว่ามีอะไรมาทำให้ความร้อนกองอยู่รอบๆ การ์ด หรือใส่ไม่พอดี (ลองส่องดูว่าฐานซิงค์มันแตะกะ GPU พอดีรึเปล่า ใส่ silicone พอมั้ย อะไรประมาณนั้น)

ส่วน Internal Temp ใน speedfan ไม่รู้เหมือนกันว่ามันหมายถึงอะไร :P

Comment

ดูตรงไหนว่าร้อนอะ ถ้าดูจาก ASUS ซีพียูกับเมนบอร์ดก็ 44กับ42เอง ส่วนจากเจ้า speed fan ผมว่ามันมั่วอะ ส่วน gpu 67 ผมว่ายังไหวนะ ยังงัยลองเอาซิลิโคนมาทาดู หรืออาจใส่แล้วหน้าสัมผัสมันไม่พอดี ตะก่อนผมใช้ PD แค่เปิดมาก็ 55 องศาแล้วท่าน

Comment

ตกลงว่าผิดปกติตรงไหนง่ะ นอกจากไอ้ตัว 104C นอกนั้นมันก็ปกติดีนะ

Comment

เป็นเอามากนะครับ
              ดูๆไปแล้ว ถ้ามันไม่วัดผิด ก็แสดงว่า ในเคสร้อน ลองเอาพัดลมไปจ่อข้างๆเคสดู

Comment

ตอนนี้ที่แปลกใจก็คือ Internal temp นะครับทำไมมันสูงจังเลย ผม test ทีโดนการเปิดฝา case ด้วยอ่ะ เดียวจะเอาค่าที่ test มาให้ดูใหม่ครับ แต่ใครพอรู้บ้างว่า internal temp มันคืออะไรหรอครับ อิอิ

Comment

ดันอีกหน่อย

Comment

Internal Temp นี่ ท่านได้ label มันรึเปล่าอะคับ หรือมันมาของมันอย่างงี้เลย ?

Comment

ตามนั่นเลยครับ

Comment

Working...
                      X