Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS A6QT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS A6QT

ทำไมรุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลยครับ
    Asus A6QT52DSM (HDD80GB)

ซีพียู : AMD Turion64X2 TL-52 (1.6 GHz, L2 1 MB)
    หน่วยความจำ : 512 MB
    ฮาร์ดดิสก์ : 80 GB
    จอภาพ : 15.4 inch WXGA (1280x800) Colorshine LCD
    การ์ดจอ : Geforce Go 7600 (256 + 256 MB Turbocache)
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    S-Video : Yes
    USB : 4
    FireWire : Yes
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด : Yes
    เครื่องอ่านการ์ด : SD/MMC/MS
    PCMCIA Card : Yes
    Express Card : No
    Web Camera : 1.3 MPixel
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    น้ำหนัก : 2.85 kg.
    รับประกัน : 2 Y. (Inter.)
    ราคาประมาณ : 45,900
    ผมว่าราคาและยี่ห้อกับสเปคเครื่องมันลงตัวมากอยากถามว่ามีคนใช้เยอะไหมแล้วดีหรือไม่ดียังไงตอนนี้กำลังจะซื้อแล้วครับ

AMD มะค่อยเหงเล่นนะคับ ส่วนใหญ่จะเปง คนรูเบอร์ 1 กะคนรูบอร์ 2 ^ ^ แต่สเปกที่บอกมากะโอเคคับ ม่ะมีบูลทูด กะ การ์ดจอนี้ 256 คับ ม่ะช่า 512 ^ ^ ซัพพอดแรม ที่ 1 g นะคับ ^ ^

Comment

อยากได้มากเลยครับรุ้นนี้สเปกก็ดีมากแต่ก็ยังหวั่นๆไม่กล้าซื้อ ไม่ทราบว่าของพวกAMDมีข้อด้อยกว่าIntelยังไงบ้างครับเนี่ย

Comment

Geforce Go 7600 (256 + 256 MB Turbocache)
        >>>256 MB Turbocache<<<
        นี่คือถ้าไม่พอจะดึงมาจากแรมหลักใช่ไหมครับ
        ถ้าเอาไว้เล่นBF2จะพอไหวไหม
        ผมเอาทำงานautoCadเป็นหลักคงไม่มีปัญหาให่ไหมครับ

มีเรื่องรบกวนอีกนิ๊ดนึงใครที่มีรูปรุ่นนี้เอามาลงทีได้ไหมครับภาพแบบหลายมุมเผอิญที่ผมซื้อมันต้องสั่งเอาครับเพราะไม่มีของแต่ผมไม่แคร์เรื่องบอดดี้เท่าไหรน้ะครับแค่อยากเห็นเท่านั้น^^

Comment

ตัวนี้เปง 2 คอร์นเหมือนกันคับ ต่างกันตรง แคส + เทคโนโลยี แหละคับ ม่ะแน่ใจนะคับม่ะได้ดูรายละเอียดมาก แต่ Hd น่าจะเป็น IDE คับ ^ ^ ม่ะช่าย Sata เหมือนรุ่นใหม่ๆๆ

Comment

ภาพบอดดี้หรอคับ ม่ะแน่ใจนะคับ เล่น BF2 ไหวไหม ตอบเยยนะคับ 7600 ตามที่เห็นมาหลายเวบ (ฝรั่งนะคับ) ต้องลองอัพเดพไดร์พเวอร์อะคับะนคับ รู้สึกพวกที่ซัพพอต Go 7600 -7400 84.25 คับลองหาดูแย้ว Mod ไฟล์ .inf ใส่แทนคับ ^ ^ ส่วนเรื่องการแชร์ ลองดูในกระทู้ด้านล่างคับ จะมีรายละเอียดมากกว่านี้ ส่วนงาน Cad ไม่มีปัญหาคับ ปมใช้อยู่คับ เขียนกัน 24 ชม 555 ผลัดเวร (เวรกรรม) คับ
            ปล.เรื้องภาพบอดี้ ไม่แน่ใจนะคับมะเคยเหงตัวจิงเหมือนกันแต่คล้าย ๆ ๆ พวก A8X ซื่รี้คับ ^ ^

Comment

ขอบคุณครับ^^

Comment

หึๆ ผมก็ สั่งมาใช้อยู่ อยากจะลองผ่าเหล่า มาใช้ AMD มั่ง แหะๆ แต่ของ Acer ก็เยอะน่ะ Turion x2 น่ะแต่ดุสภาพเครื่องมานก๊องแก๊ง ไงก็ไม่รู้เลย เล่น Asus ดีกว่า

Comment

อ้อ เพิ่มเติมครับ รุ่นนี้ใส่แรมได้ 2G ครับ ดูในเว็บมาแล้ว
                  http://au.asus.com/products.aspx?l1=...85&modelmenu=2

Comment

ถอยมาได้2วันและรุ่นนี้ A6QT มีทั้งหมด3รุ่น ต่างกันตรงแค่HDมีรุ่น 60,80,100 ราคาต่างกันพอตัวเลย
                    ผมซื้อมาแค่ 35500 สำหรับรุ่น 60GB ที่pantip อ่ะ

Comment

ต่างกันถึงหมื่นเลยหรอครับท่าน
                      ผมซื้อ80gb 45500
                      ท่านใช้60b 35500
                      หรือท่านพิมผิดขอรับ
                      แล้วใช้งานเป็นไงมั่งครับดีไหม
                      แล้วโน๊ตบุ๊คasusไอ่power 4 gear+นี่เป็นปุ่มfnหรือป่าวครับหรือเป็นโปรแกรม

Comment

พอดีปมดูข้อมูลจากเวบจีนหรือไต้หวันคับป๋มเยย ไม่แน่ใจตัวในไทยเพราะ ม่ะเหงโบชัวร์ + ของคับ ไงกะขอโทษด้วยนะคับ ^ ^
                        Built-in Bluetooth&reg; V2.0+EDR (Optional) บางคับมีบางตัวม่ะมีนะคับ ^ ^
                        2.5" 9.5 mm IDE HDD with Ultra DMA100 supported 60 / 80 / 100 GB (ide100)
                        (เวบนอกที่ดูเป็น 1.8" -*-) ซื้อตัวถูกสุดแย้วไปซื้อ Hdd IDE 2.5' 100/160(ไม่แน่ใจนะใส่ได้ป่าว) ราคาไม่น่าเกิน 3000 ถ้าเงินถึง อัพเป็นตัว 7200 rpm เยยคับ ^ ^ ไม่แพง แถมของกะมี

Comment

ร้านที่ผมซื้อมัน
                          รุ่น hd 60 gb 35500 บาท
                          80 gb 38500 บาท
                          100 gb 40500 บาท
                          มันเป็นราคาของเดือนที่แล้วครับ ถ้าเปนของเดือนนี้ราคาจะปรับขึ้นแล้วอีกรุ่นละ7000ได้
                          ดูจากลิ้งค์เก่าๆก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by tonza View Post
                            ร้านที่ผมซื้อมัน
                            รุ่น hd 60 gb 35500 บาท
                            80 gb 38500 บาท
                            100 gb 40500 บาท
                            มันเป็นราคาของเดือนที่แล้วครับ ถ้าเปนของเดือนนี้ราคาจะปรับขึ้นแล้วอีกรุ่นละ7000ได้
                            ดูจากลิ้งค์เก่าๆก็ได้ครับ
                            -*- สรุปราคาขึ้นหรือลงคับ - -*

Comment

ขึ้นครับ แต่ต้องดูบางร้านอาจจะเป็นราคาเก่าอยู่ก็ได้ครับ ส่วนมากจะปรับแล้ว

Comment

Working...
                              X