Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง MB หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง MB หน่อยคับ

ตอนแรกผมว่าจะซื้อ Asus Strike Extreme แต่อยากได้ที่มันถูกหน่อย
    ช่วยแนะนำ MB ของ Gigabyte หน่อยคับ ผมไม่รุหาข้อมูลที่ไหนอ่ะคับ
    ขอที่เป็น P35แล้วก็ที่สนับสนุน SLI ของ nVidia ด้วยอ่ะคับ
    ที่เหลือก็ ใกล้เคียงกับ Asus อ่ะคับ พอมีไหมคับ

ขอบคุนมากคับผม

ถ้าจะเอามาเล่น SLI ต้องใช้ Chipset ของ Nvidia ครับ Striker Extreme ใช้ Nforce 680 SLI มันหมื่นกว่า
    ลองมาเล่น ASUS P5N32-E SLI ก็ได้ครับใช้ Chipset ตัวเดียวก่ะ Striker Extreme ราคาจะถูกลงไม่ถึงหมื่นครับ
    ลองดูรายละเอียดที่ http://www.overclockzone.com/spin9/r...32-e_sli_plus/ ได้ครับ
    หรือถ้าเอาเป็นรุ่น ASUS P5N32-E SLI Plus ตัวนี้จะใช้ Chipset nForce 650i SLI ซึ่งเป็นตัวรองจาก 680i SLI อีกทีครับ

Comment

ASUS "P5N-E SLI" Nvidia nForce 650i SLI
      ASUS "P5N32-SLI Premium/WiFi-AP" nForce 590 SLI Chipset

ประมาณเนี้ยๆ ก็ได้ครับ

แต่ผมว่าเล่นตัวนี้ดีกว่าครับ ASUS P5N32-E SLI ได้ Chipset 680i SLI แต่ไม่รู้ว่าร้านจะมีของอยู่หรือเปล่านะครับตอนนี้ ต้องเดินหาดูครับ

Comment

Working...
      X