Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 150000 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แสนเดียวก็พอแล้วมั้งครับ

CPU : Core2 Quad Q6600 2.40GHz , LGA775 Quad-Core, 1066 MHz, 8MB *****9,820
    MB : Asus Striker Extreme nfroce 680i SLI Chipset Mainboard *****12,420
    RAM : 1024/667 KINGSTON ''Ingram/Synnex'' 940฿ X 4 = 4G *****3,760
    GPU : Galaxy GF8800Ultra GeForce 8800Ultra, 768MB 25,500฿ X2 *****51,000
    HD : WD2500YS 250GB SATA-II 16MB, NCQ 2,790฿ X2 (Raid 0) *****5,580
    PSU : EGS1000EWL 1000W "Galaxy", 5 of +12V rails, Modular Cables, DXX ready *****15,900
    Case: RaidMax Sagitta *****1,990
    DVD : DVD-RW LITE-ON 20X [20A1S] _(BOX) Super All Write SATA *****1,180
    Moniter: LCD 19'' BENQ FP92W *****6,570
    Mouse&Keyboard: 500

Total = 108,720
    ***No Moniter&MK*** = 101,650

เหลือ 50,000 บริจาคคอมการกุศลให้โรงเรียนขาดแคลนคอม ดีกว่าครับ
    ได้ของแรง+ได้บุญ

ปล.แต่อย่าลืมนะครับบ้านเราไม่ได้ผลิตคอมพิวเตอร์ใช้เอง (เงินไหลออกหมดนะ)

Comment

เค้าอาจจะไม่มีความรู้ด้านนี้ก็ได้ครับ ใจเย็นๆ

Comment

หาดูในweb นี้แหละ เอเลี่ยนแวร์ เค้าว่า แค่ 200k เอง

Comment

ถ้ามีงบขนาดนี้ แนะนำ โทรสอบถามกับร้านขาย พวก tk www.tkcom99.com เพราะผมว่าเขาจะแนะนำได้ดีกว่าพวกเราอะครับเพราะน้อยคนนักที่จะเคยใช้คอมราคา100k+

Comment

ตั้งถามดีๆ เจอด่าซะงั้น - -

Comment

เปิดหนังสือดูครับ อารัยแพงที่สุดในเล่ม หยิบมาเลย หึหึ

Comment

แนะนำให้ไปร้าน เจไดครับ เคยลองถามเจ๊เล่นๆว่า เคยประกอบแพงสุด เท่าไหร่ เจ๊บอกว่า 120k ถ้าคุณบอก 150k คงทำลายสถิติแน่นอน เหอ ๆ ๆ

แต่อย่างว่าล่ะครับ อันนี้ไม่ได้ว่า จขกท.น่ะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าทำงานหาเงินเองได้รึยัง
                แต่มีเรื่องบางเรื่อง ซึ่งมันขัดใจพิกล คือไปร้านเจได(อีกแล้ว) เจ๊บ่นว่า เด็กๆสมัยนี้รวยๆกันจังเลยน่ะ วันนั้นมีเด็กอายุประมาณ 7-8ขวบ เดินเข้ามาในร้านกับแม่ เด็กบอกว่า เอาของดีที่สุดในร้าน งบไม่อั้น เจ๊จัดให้ ได้ 100kนิดๆ คำถามของผมที่เกิดมาในใจทันทีเลยคือ เด็กเอาไปทำไร คอมราคาขนาดนี้ ทำไมผู้ปกครองตามใจจัง เด็กจะเสียนิสัยรึเปล่าหว่า อย่างว่าล่ะครับ ฐานะทางบ้านแต่ละคนมันไม่เท่ากัน ทุกวันนี้ผมยังใช้คอมธรรมดาๆ บอร์ดเป็น AGP อยู่เลย แต่อย่างว่าล่ะครับ คนบ้านรวยแต่โง่ มีออกเยอะแยะไป (ผมไม่ได้ว่าใครน้า เพียงแต่ พบเห็นมาเยอะในชีวิตประจำวัน)

Comment

ผมว่าเอาเงินไปซื้อ MacPro ดีกว่าครับ เหมาะกับคุณแน่ๆ
                  ตัดต่อ กราฟิก สุดยอด
                  ไปดูเองนะว่าชอบมั๊ย
                  http://store.apple.com/1-800-MY-APPL...family/mac_pro

Comment

สงสัยจัง มีคนแนะนำเวบร้านที่พันทิบเยอะจังเลย แค่อยากรู้ เปล่าหาเรื่อง

Comment

Originally posted by thi View Post
                      ผมว่าเอาเงินไปซื้อ MacPro ดีกว่าครับ เหมาะกับคุณแน่ๆ
                      ตัดต่อ กราฟิก สุดยอด
                      ไปดูเองนะว่าชอบมั๊ย
                      http://store.apple.com/1-800-MY-APPL...family/mac_pro

ตามนั้นครับ

Comment

ถ้าเอามาทำกราฟฟิค หรือพวก3มิติ น่าจะเน้นจอดีๆ นะครับ เพราะเรานั่งหน้าจอ นานๆ ตาจะได้ไม่ล้า

แล้วภาพกะสีสรร จะได้สมจริงสมจัง เวลาดูในคอม กะงานจริง สีจะได้ใกล้เคียงกัน

ที่ว่ามาผมคิดเองครับ ในความจริงอาจจะไม่ต้องใส่ใจก็ได้มั้งครับ แหะๆ

งบ150k ก็ถือว่า สูสีกับงานแล้วครับ แต่ทำงานขนาดหนัก น่าจะเล่นเกมบ้างก็พอ นี่ยังเล่นเกมขนาดหนักอีก

จะเสียสุขภาพนะครับ(หรือว่า เกมขนาดหนักนี่ อีกคนเล่น) ถ้าเล่น2คน น่าจะแยกเป็น2เครื่องนะครับ

น่าจะพอจัดได้นะ 150k สำหรับ2เครื่อง ใครเทพทางจัดสเปก น่าจะลองจัดให้เขาไป2เครื่องใช้งานคนละอย่าง

ไปเลย ไม่ต้องปนกัน

Comment

น่าจเก็บไว้อ่านนะ 150000 เเทบขายบ้านทิ้งเลยนะนั้น

Comment

ผมจัดให้เองครับ

CPU : AMD 16 CORE Athlon 256Bit 3.66 Ghz (เดิม+แตน)
                            RAM : GEIL 64GB DDR6 Bus 4000+Sink Copper (ซิงค์ทองแดงร้านพี่ธวัชชัย)
                            VGA : ATi HiVision HD 9xSeries1 Clock 1Ghz+ AA Unlockable +4GB DDR10
                            Mainboard : ASUS Master Universe Socket AM7 Chip ATI Overboost (รองรับการ์ด 9xseries1 เต็มพิกัด) 4Gigabitlan+ 16 USB4.0+ Steplink Technology by ASUS
                            Harddisk : SEAGATE Laser 40TB+40TB Raid0 30000RPM (ลูกละ 15K รอบ)
                            Seagate Laser 500TB 15000 RPM Buffer 32GB
                            Sound : Creative OverX-Fi2 Golden Ear 14.1 Ch
                            Monitor : Phillps LCD HD Hivision Tech77H40 ขนาด 40" ประกัน Deadpixel ให้ 5 ปี
                            Supply : Enermax 2000W GrandFatherPlatinum Waranty LT.
                            Case : อะลู+ชุดแต่งร้านพี่ธวัชชัยเช่นเคย เต็มสตรีม+ชุดน้ำ 33องศา นิ่งสุดๆเงียบมากๆ
                            Optical Drive : BD+HD Hivision RW PLEXTOR รุ่น Legend ความเร็วการไรต์จะสนองกับคุณภาพแผ่น
                            Speaker : 14.1 CH จำยี่ห้อไม่ได้ครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=68415
                              http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=75294

อ่าน 2 กระทู้นี้
                              อ่านเสร็จ แล้ว PM มาครับ เดียวจัดให้ ทาง PM ดีกว่า อยู่ในกระทู้แบบนี้ ยาวครับ แถม ไม่เกิด อะไรขึ้นมาอีกต่างหาก ถ้า จขกท ยังอยู่ ภายใน วันนี้ 26/11/2007 ก่อนเที่ยงคืนนี้ครับ ว่างแค่นี้ หลุดจากคืนนี้ ไม่ว่างแล้วครับ

ดู2 กระทู้แล้วก็ หาตัวเองให้เจอครับ PM มาโดยระเอียด เดียวช่วย

Comment

Working...
                              X