Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารถกู้ข้อมูลจากฮาร์ดดิสก์ที่ Bad ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารถกู้ข้อมูลจากฮาร์ดดิสก์ที่ Bad ได้ไหมครับ

พอดีผมซื้อ hdd มาลูกนึง WD250 gb
    ยังไม่ถึงเดือนเลยครับเจ๊งแล้ว ตอนแรกก่อนบู๊ตเข้าวินโดว์มันจะให้กด F1 (มันบอกว่ามี 1 ไดร์ฟที่ Bad)ตอนนั้นจะมีไดร์ฟนึงที่คลิกเข้าไม่ได้ครับ
    พอมาวันนี้ hdd ลูกใหม่มันหายไปทั้ง 4 ไดร์ฟเลย (ผมใช้ hdd 2 ตัวตัวเก่า 40gb ไม่ได้แบ่ง ลูกใหม่ 250gb แบ่งเป็น 4 ไดร์ฟตอนนี้บู๊ตได้เพราะติดตั้งวินโดว์ไว้ในลูกเก่า)
    แบบนี้จะยังสามารถกู้คืนได้ไหมครับ
    เพราะมีงานของผมอยู่ในนั้นด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

เงียบจัง

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

Comment

ถ้า bad ไม่หนัก สามารถ กู้คืนได้ครับ ใช้ โปรแกรม EASY ดูครับ เพื่อน เอาแจกหน่อยครับ

Comment

ถ้า bad จริงๆจังๆก็ส่งโรงงานครับ
        น่าจะพอกู้ได้อยู่

Comment

มันบอกว่า bad ตอนไหนครับ เท่าที่ดูเหมือนไบออสมันแจ้งใช่ไหม ถ้าใช้ต้องให้ทาง โรงงานกู้นะครับ เพราะถ้าแจ้งแบบนี้แสดงว่า controller มันอาจจะเสียซึ่งข้อมูลมันจะยังอยู่ข้างในนั่นแหละเพราะโดยปกติจานมันจะไม่ค่อยเสีย
          ซึ่งปกติเนี่ยเราไม่เรียกว่ามัน BAD นะครับแต่นิยมเรียกว่ามัน FAIL

แต่ถ้ามันฟ้องใน Windows โดยการ Scandisk อันเนี้ยลองใช้พวก recovery tools กู้ดูได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
            มันแจ้งตอนขึ้นไบออสแหละครับ
            ส่วนตอนนี้มองไม่เห็นไปทั้งลูกละครับ
            เดี๋ยวต้องส่งเคลมดูครับ

Comment

Working...
            X