Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผลทดสอบ 8800GT กับ Crysis เวบนี้มันลื่นจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ป่าดงดิบพอว่า
    ไม้ป่าเดียวกันแย่เลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ป่าดงดิบพอว่า
      ไม้ป่าเดียวกันแย่เลย

Comment

อยากไปเที่ยวมั่งจังเลยคับ

Comment

DX9กับDX10 สวยพอๆกันคับ เเต่DX9 ไม่มีนกบินคับ

Comment

ของผม Itel 2 Duo E 6320 เล่น custom very high configสูงสุดตามเว็บนั้น ไปรอกมั้ยครับ(สมมุติ แรมกับการดจอเป็นอนัน)

Comment

ปกติเขาเรียกกระทู้ออกทะเล

แต่งานนี้ต้องเรียกว่ากระทู้ขึ้นภูเขา

ถ้าถามผมนะ DX10 มีความสมจริงกว่าภูเขาที่อยูไกลๆจึงเบลอ

ลองคิดกันจริงๆดูว่าเวลาคนเรามองภูเขาไกลๆขนาดนั้นมันเห็นเม็ดหินบนภูเขาด้วยเรอะ

ต้องลองว่ายน้ำเข้าไปให้มันใกล้กว่านี้อาจจะรู้ได้ว่ามันเบลอเพราะห่วยหรือเบลอเพราะไกล

Comment

พี่ข้างบนพูดถูกต้องคับ เเถมDX9 ไม่มีนกบินอะคับ

Comment

มันถ่ายคนละเวลาครับ คนยังบินไม่ถึงมากกว่า

Comment

ออกรอบDX9เดินไปนกยังไม่บินออกมา ก็นึกว่าไม่มีนก

Comment

ภููกระดึงมันอยู่สูงจากระดับน้ำทะเลมากนะครับ โอกาศมีหมอกสูงอยู่แล้ว

แต่ในเกมส์มันภูเขาที่อยู่ในเกมส์มันเป็นภูเขาที่ขึ้นมาจากทะเลเลย

ไม่ีสมควรมีหมอกเท่าไหร่นะผมว่า

...พากระทู้ออกทะเล x2

อีกอย่างทำไมตัวละครขึ้นเขาไปเรื่อยๆ น่าจะเดินไปช้าลง หูอื้อง่ายฟังเสียงยาก เพราะอากาศน้อย
                      แต่นี่เดินปกติอย่างกับเดินตลาด วิ่งลงเขาเร็วกว่าขึ้นเขานิดเดียวเอง

เอฟเฟค จากที่สว่างแล้วเข้าที่มืด แล้วมองไม่เห้นก็ไม่มี

Comment

ผมเองเพิ่งสังเกตชัด ๆ เมื่อคืนนี้ครับเรื่องฉากหลังเบลอ ๆ เข้าใจว่าใน DX9 นั่นเขาไม่ได้ปรับเอฟเฟค Depth of field หรือเอฟเฟคระยะชัดเอาไว้ด้วยแน่ ๆ แต่ถึงกระนั้นก็ไม่ได้หมายความว่า DX9 ไม่รองรับเอฟเฟคนี้นะครับ DX9 รองรับเอฟเฟคนี้แน่นอน เพราะจริง ๆ มันก็คือเอฟเฟคเบลอแบบนึงแหละ ตัวอย่างเกมทีพอจะนึกออกตอนนี้ก็ Tomb Raider Legend ครับ แม้แต่เวอร์ชั่น PS2 และ Xbox ที่ฮาร์ดแวร์มันเก่าสุด ๆ ก็มีเอฟเฟคนี้ใช้ แต่ยังไงเสียเท่านี้ก็คงเห็นได้แล้วว่า XP และ DX9.0c กับ SM3.0 นั้นเพียงพอแล้วจริง ๆ สำหรับ CRYSIS และคงพิสูจน์ให้เห็นกันแล้วว่า CRYSIS นั้นไม่ใช่เกม DX10 แต่เป็นเกม DX9 เพียงแต่ว่าเอฟเฟคระดับสูงสุดของมันนั้นถูกล็อคเอาไว้ด้วยเหตุผลทางการตลาด ยังไงใครอยากลองพิสูจน์ล่ะก็ลองดูด้วยตาท่านเองเลยดีกว่าครับผม

Comment

เอาเเค่ภาพเดียวมาวัดเเล้วบอกไม่ต่าง คุณลองไปถ่ายภาพดวงอาทิตย์ในเกมส์ดู
                          เเล้วเอามาเทียบDX9-DX10 ดูมันต่างกันเห็นๆคับ เเล้วลองไปดูฉากที่มีควันเยอะบนเรือดิ
                          ต่างกันเห็นๆว่าควันอันไหนดีกว่า เเค่ภาพเดียวเเล้วมาบอกไม่ต่าง

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                            เอาเเค่ภาพเดียวมาวัดเเล้วบอกไม่ต่าง คุณลองไปถ่ายภาพดวงอาทิตย์ในเกมส์ดู
                            เเล้วเอามาเทียบDX9-DX10 ดูมันต่างกันเห็นๆคับ เเล้วลองไปดูฉากที่มีควันเยอะบนเรือดิ
                            ต่างกันเห็นๆว่าควันอันไหนดีกว่า เเค่ภาพเดียวเเล้วมาบอกไม่ต่าง
                            ลองไปดูในลิงค์ที่ผมได้ให้ไปครับ เอฟเฟค Light Beam ก็เปิดได้บน XP เรียกว่าเปิดได้ทุกอย่างเลยจริง ๆ เกินกว่าที่เกมให้เปิดได้ก็ยังได้มั้ง เหมือนตอน FARCRY ไง ใส่โค้ดแก้ค่า Config ต่าง ๆ ผ่านทางคอนโซลได้เกินกว่าที่เกมให้ปรับแต่งได้ปกติไปไกลเลย ทั้งเพิ่มระยะ Draw Distance แก้คุณภาพ LOD ให้ต้นไม่ทุกต้นเป็นโพลีกอนหมด ไม่เป็น Sprite แล้วก็อื่น ๆ อีกเยอะมาก แต่มันก็ต้องใช้พลังงานเครื่องมหาศาลเลยทีเดียว เรียกว่าเปิดสุดกันจริง ๆ นี่เครื่องหรู ๆ ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเอา FARCRY ไปถึง 70 - 100 เฟรมโดยเฉลี่ยได้หรือเปล่า

ปล. ลิงค์ที่ว่า โพสต์ให้อีกครั้งเลย รายละเอียดเยอะมากเลยนะ

http://www.incrysis.com/forums/viewtopic.php?id=11614

Comment

อย่าพึ่งทะเลาะกันครับ ความหมายผมก็คือ ภาพในเกมปรับสุด [Very High] จะเหมือนของจริงมากขนาดไหนแค่นั้นเอง

Comment

ทริปนี้สาวเยอะอ่า อยากไปด้วย

Comment

Working...
                                X