Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Sound Blaster X-fi 5.1 Pro THX มือไหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รบกวนถามหน่อยละกันครับ เจ้าตัวนี้
    ถ้าผมเอาเสียงจากเครื่องเล่นเกมส์หรือเครื่องเล่นCD ไปเสียบช่องLINE IN แล้ว ผมสามารถปรับเสียงจาก โปรแกรมVitual Surround Crystalizer Clear sound หรือEAX Effect ได้ป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

ได้ครับแต่เพื่อเสียงที่ดีขึ้นเราต้องปิดเสียงในคอมนะ คือมัน control ผ่าน driver อีกทีผมลองมาและ เหมือนกับว่าผ่านทั้ง HW / SW เลย

Comment

เรื่องแกะนี่ขอพึ่ง Driver ดีกว่าผมว่ามาโมส่วนนี้ในการ์ดเสียงแล้ว กลัวมันสู้ DAC ไม่ได้ แล้วกลัวหมดประกันด้วยครับ ผมเลยคิดว่าเท่าที่มีก็ดีและครับ ^^

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ วันนี้เห็นเด้ง firmware ver.ใหม่ มาให้อัพเดท กดอัพไปละ แต่ไม่รู้ว่าต่างจากเดิมตรงไหน แง่ว
          Last edited by HaTaTo99; 23 Mar 2011, 17:05:26.

Comment

ถ้าเดิมๆให้เสียงได้ถูกใจเราแล้ว ไม่มีความจำเป็นต้องไปโมหรือไปทำไรเพิ่มครับ

โมไปก็ไม่รู้จะว่าอนาคตจะเป็นงัยด้วย จะถูกใจไม่ถูกใจก็ต้องวัดดวง

Comment

Originally posted by HaTaTo99 View Post
              ผมใช้ตัวนี้อยู่ วันนี้เห็นเด้ง firmware ver.ใหม่ มาให้อัพเดท กดอัพไปละ แต่ไม่รู้ว่าต่างจากเดิมตรงไหน แง่ว
              ผมได้ PAX Driver for WIN 7 64 32 XP and vista มาและครับ เสียงดีขึ้นมากเลย ขอบอกว่า USB speed Full speed เสียงสเถียรกว่า Hi speed มากเลยครับ
              ผมติดงานด่วน ขอเวลาซักนิส จะรีวิวกะ ลำโพง 3 ชนิด พร้อม clip ตอนเปิดเทียบกันเลย ใครเหนดีบ้างครับ ลำโพงก็ตามกระทู้เลย

Comment

ปรับ Treble กับ Bass ได้ไหมครับ

Comment

^ดีครับอัดลงคลืป รออยู่ครับ

และขอลิงค์ไดร์เวอร์ pax ..เคยลงไดร์เวอร์กับ NB โดยใช้ไดร์เวอร์ที่ติดมากับการ์ด แล้วฟังหูฟัง เสียงยังไม่โดนครับ

Comment

Originally posted by strikergtr View Post
                    ผมได้ PAX Driver for WIN 7 64 32 XP and vista มาและครับ เสียงดีขึ้นมากเลย ขอบอกว่า USB speed Full speed เสียงสเถียรกว่า Hi speed มากเลยครับ
                    ผมติดงานด่วน ขอเวลาซักนิส จะรีวิวกะ ลำโพง 3 ชนิด พร้อม clip ตอนเปิดเทียบกันเลย ใครเหนดีบ้างครับ ลำโพงก็ตามกระทู้เลย
                    รอชมๆ

Comment

Originally posted by lotus123 View Post
                      ปรับ Treble กับ Bass ได้ไหมครับ
                      ได้ครับ แต่ควรเป็น 5.1 เพราะ THX มันแยกปรับเท่า X fi เดิมๆไม่ได้รอ PAX mod driver
                      Originally posted by mujaarm View Post
                      ^ดีครับอัดลงคลืป รออยู่ครับ
                      และขอลิงค์ไดร์เวอร์ pax ..เคยลงไดร์เวอร์กับ NB โดยใช้ไดร์เวอร์ที่ติดมากับการ์ด แล้วฟังหูฟัง เสียงยังไม่โดนครับ
                      ได้ครับ นี่ครับ link http://dl.technewshw.com/drivers/PAX...USBPreview.rar
                      Credits ของ Robert McClelland
                      จาก forum http://www.hardwareheaven.com

Comment

อยากได้อ่าครับ ซื้อที่ไหนราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by pthacker View Post
                          อยากได้อ่าครับ ซื้อที่ไหนราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ
                          ราคา 2090 HW house Pre order ครับทุก สาขา ประกัน 1 ปีเต็ม

**อัฟเดทนะครับ แล้วก็ถามตามนั้นเลย
                          [Download Driver Zone]
                          Link [PAX MASTER Suite V2.00]
                          Link [PAX X-fi 5.1 Pro Ver 1]
                          Link [Original Driver]
                          Link [Beta Driver]
                          **ก่อนอัฟผมขอถามก่อนว่า อัฟได้ไหมผิดหรือเปล่าครับ

Comment

^ไม่น่าจะผิดกฏ เพราะว่าเป็นเรื่องของวิชาการ ความรู้

Comment

อัฟแล้วนะครับ เปลี่ยนทีว่าง เพิ่มเติมไร ไปอ่านหน้าแรก พยายามไห้ดีที่สุดครับ ใครสนใจ ถามไร ได้เลยนะครับ

Comment

Originally posted by strikergtr View Post
                                ได้ครับ แต่ควรเป็น 5.1 เพราะ THX มันแยกปรับเท่า X fi เดิมๆไม่ได้รอ PAX mod driver

ได้ครับ นี่ครับ link http://dl.technewshw.com/drivers/PAX...USBPreview.rar
                                Credits ของ Robert McClelland
                                จาก forum http://www.hardwareheaven.com
                                link ของเว็บนี้ใช้ไม่เห็นได้แล้วครับ ใครโหลดได้ช่วยบอกที

Comment

Working...
                                X