Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ก๊อปแล้วมาวางใน notepad พอเซฟแล้วเป็นอย่างนี้นะ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ก๊อปแล้วมาวางใน notepad พอเซฟแล้วเป็นอย่างนี้นะ..

ตามรูปนะครับ มันมี ??? แทรกอยู่ไปทั่ว..
    Attached Files

(เดานะ) ลองเปลี่ยนชนิดของฟอนต์ที่ใช้ใน Notepad ดู

Comment

Font not support.

Comment

Originally posted by โชติก View Post
        (เดานะ) ลองเปลี่ยนชนิดของฟอนต์ที่ใช้ใน Notepad ดู
        Originally posted by dears View Post
        Font not support.
        THK.. ครับ

Comment

ตอนcopyมายังปกติใช่ไหมครับ เเต่saveเเล้วเปิดมาประหลาด
          ถ้าเป็นเช่นนั้นเปลี่ยนEncodingก่อนsaveครับ

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
            ตอนcopyมายังปกติใช่ไหมครับ เเต่saveเเล้วเปิดมาประหลาด
            ถ้าเป็นเช่นนั้นเปลี่ยนEncodingก่อนsaveครับ
            ยังไงครับ หมายถึงเปลี่ยนตอนที่ยังอยู่หน้าเวปหรือเปล่าครับ..

Comment

คลิ็กขวานหน้าเวบไซด์ครับ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                ยังไงครับ หมายถึงเปลี่ยนตอนที่ยังอยู่หน้าเวปหรือเปล่าครับ..
                สำหรับ notepad เวลาเลือก save as ..
                จะมี encoding ให้เลือกข้างล่างถัดจาก save as type ครับ

Comment

Working...
                X