Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ s41 แล้วไดเวอกาดจอ169.04 หรือ169.09 แล้วเล่นดอทเอได้มังคร้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ s41 แล้วไดเวอกาดจอ169.04 หรือ169.09 แล้วเล่นดอทเอได้มังคร้าบบบ

ช่วยบอกทีคับว่าเล่นได้มั้ยแล้วจอฟ้ามั้ยมีปันหาอะไรมั้ยคับ

ใช้ 169.04 เล่นไปประมาณ เกือบ 100 เกมละ ไม่มี บลู เลย เพราะต้อง driver sound ใหม่ก่อน

Comment

ตอนนี้ใช้ 169.09 อยู่ แต่ Notebook Asus G1S นะ
      ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่เสียอย่างเดียวมัน Clock อะไรไม่ได้เลย

Comment

100 นิรวม ถึง dot a ป่าวคับ แล้ว ไดเวอ ซาว นิ ตัวที่ให้มาพร้อมกับเครื่อง หรือ ต้องหาตัวใหม่อ่ะคับ
        พี่ใช้ วิสต้าป่ะคับ
        ขอบคุนคับ

Comment

มะใช่ตัวที่มากับเครื่องครับผม ตัว WDM_R175 ครับ ลองหาในบอร์ดนี้มีคนอัพให้อยู่ครับผม เพราะหลักๆเห็นว่ากันว่าจอฟ้าเพราะ Driver sound gard อ่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ Driver การ์ดจอ 169.04 อยู่ครับยังไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้ก้มีเล่น DotA บ้างเพราะเล่นมะค่อยเป็น ส่วนใหญ่เล่น LostPlanet,Crysis ก็โออยู่ อิอิ

Comment

ใช้ของอันนี้ได้มั้ยอ่ะคับ
            http://www.realtek.com.tw/downloads/...Audio%20Codecs
            มันเปนเวอชั่นใหม่กว่าใช่มั้ยคับ

Comment

ผมลองมาทุกไดรเวอร์ละครับสำหรับXP

169.04(จอฟ้า)
              169.09(อันนี้เล่นจบได้รอบนึงตอนเล่นกะเพื่อน แต่เล่นกะ AI คนเดียวจอฟ้าทันทีในนาทีที่สิบเศษๆ)

ตอนนี้ตัดสินใจใช้วิสต้าละ หมดปัญหาครับ
              ถ้ายังอยากใช้xpเล่น DotA ลองลงไดร์เวอร์เวอร์ชั่นเก่าๆดูนะครับ(ผมก็มะเคยเอิ๊กๆลองดูเน้อ)

Comment

ไม่รู้บอกครั้งที่เท่าไรแล้วนะ ว่าเล่นดอทแล้วจอฟ้า มันไม่ไดhมาจาก driver vga
                มันมาจาก driver sound !!!!! อัพเดด sound ซะก็จบ

Comment

ผมใช้ 169.04 เล่นได้ครับไม่จอฟ้า แต่ต้องลง driver sound ตัวอื่นตามลิ้งค์ที่คุณ 13ee12 ให้มาเลยคับ
                  เอาตัวใหม่ๆหน่อยก็ได้คับ ผมใช้ WDM_R181 (ผมใช้ OS xp นะคับ) ปัญหาพวก hibernate blue screen
                  ไม่เจอเลยคับก่อนลงนี่เล่น dota ไม่จบเลย

Comment

ผมก้อลอง ลง 169.09 อ่ะคับ ลงแล้วก้อเล่นอารายได้ปกติม่ายเหนต้อง ไดเวอซาวเลยอ่ะคับ ดอทเอก้อปกติ เลยงงว่าทมายจอฟ้ากัน แต่ของผม วิสต้านะคับ แต่ภาพลื่นขึ้นจิงคับต่างกันลิปเลยคับ

Comment

ผมก็ใช้ 169.04 นะครับ ก็ไม่จอฟ้านะครับ ผมว่ามันอยู่ที่ sound อย่างที่ข้างบนว่าแหละครับ

ลองเปลี่ยน driver sound ดูนะครับ แต่ผมก็ไม่ได้เปลี่ยนเหมือนกัน สงสัยช่างเขาลงมาให้ดีแล้ว

Comment

ถ้าใช้ XP ต้องหา Driver Sound มาเปลี่ยน หา Version. WDM_R175 ขึ้นไป
                        แต่ถ้าใช้ Vista ไม่จำเป็นครับ ไม่จอฟ้าแน่นอน ....

Comment

Working...
                        X