Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีไหนทำให้ NB เย็น(เวลาเปิดเครื่องน่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีไหนทำให้ NB เย็น(เวลาเปิดเครื่องน่ะ)

สง สาร คอม อ่า ครับ ทำ ไง ดี

มันก็เหมือนคน
    ถ้าตัวเย็น คือ ตาย คือ ปิดเครื่อง
    ถ้าตัวอุ่น คือ มีชีวิต คือ เปิดเครื่อง
    ถ้าตัวร้อน คือ มีกิจกรรมทางด้านร่างกาย คือ ใช้งาน หนัก/เบา
    ถ้าตัวร้อนมากๆ คือ ไม่สบาย มีไข้ คือ over heat แล้วเครื่องมันจะดับไปเลย
    หมายเหตุ
    กรุณาให้ข้มูลมากกว่านี้หน่อยครับว่ามันร้อนมากผิดปกติ หรือร้อนเป็นปกติ แต่เจ้าของเครื่องวิตกว่ามันผิดปกติ หรืออย่างไร
    เผื่อว่าท่านอื่นๆจะให้ข้อมูลที่มีประโยชน์มากกว่านี้ครับ

Comment

ใช้ coolpad เครือ่งไม่ร้อนเลย 300 บาทเองอะ เปิดโหลดบิทสบาย...

Comment

เปิดแอร์จิ ง่ายฉุด ๆ หรือไม่ก็หาซื้อแป้นรอง

Comment

หาพวก pad มาลองครับ จะได้เย็นๆ ทำเองก็ได้นะเห็นมีกระทู้สอนอยุ่ ลองหาดู

Comment

coolpad ครับผมก็ใช้ดีมากเปิดทุกวันไม่ต่ำกว่าๅ 12 ช.ม ทั้งเล่นเกมส์และทำงาน ไม่ร้่อนสักนิดแค่อุ่นๆตามประสาเครื่องๆครับ

Comment

อือ สงสัย ตัง เสีย ตัง ซื้อ อ่า

Comment

icepad นี่ คือที่ต้องแช่ตู้เย็นไว้ รึเปล่าครับ หรือว่าไง ผมกำลัง จะซื้ออะ เห็นเพื่อนบอก ซื้อเป็นพัดลมดีกว่าสรุปว่าแบบไหนดีคับ

Comment

ต้องเปิดประมาณ 4 โมงถึง 6 โมงนะ มันถึงจะเย็น ถ้าเลยกว่านั้นจะค่ำแล้ว

/me โดนสหบาทาปลิวออกนอกกระทู้

Comment

แบบพัดลมก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่เย็นดีเหมือนกัน
                    แต่ดัดแปลงนิดหน่อย คือเปลี่ยนจากสาย usb เป็นต่อจาก adapter 9v เลย
                    ลมแรงขึ้น และเย็นขึ้นอีกเยอะเลย หุๆ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                      ต้องเปิดประมาณ 4 โมงถึง 6 โมงนะ มันถึงจะเย็น ถ้าเลยกว่านั้นจะค่ำแล้ว

/me โดนสหบาทาปลิวออกนอกกระทู้

Comment

เอาใส่ตู้เย็น

Comment

สรุป ว่า coolpad นี่ต้องแช่ให้มันเย็นแล้วเอามารอง ส่วน พัดลม ถ้าจะต่อกับไฟบ้านไปเลยไม่ได้เหรอคับ หรือ ต้องดัดแปลงไง สอนหน่อยดิคับ

Comment

เอาหนังสือมารองข้างใต้ครับ

Comment

เข้าใจกับเจ้าตัว pad ระบายความร้อนผิดแล้วคับ
                              การใช้งานมัน เมื่อใช้งานไปสักพักเม็ดที่เป็นตัวดูดความร้อนมันจะกลายเป็นของเหลวคับ ที่ว่าแช่ตู้เย็นน่ะแช่แค่ 10 นาทีพอนะ นานกว่านั้นไม่ได้ ถ้าไม่ได้แช่ตู้เย็นก็เอาออกมาจากโน๊ตบุคไว้ในห้องแอร์ที่อุณหภูมิเย็นๆหน่อย แล้วลองจับมันดูว่าของเหลวภายในคืนสภาพก็เอามาใช้ได้เหมือนเดิม กรณีแช่ตู้เย็นเมื่อจำเป็นเท่านั้นอ่ะ

Comment

Working...
                              X