Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 ของผมใน cpu-z มันโชว์แค่1603.7Mhz มันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 ของผมใน cpu-z มันโชว์แค่1603.7Mhz มันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

ใช้เมนบอร์ด asus P5Kครับ

อีกอย่างหนึ่งครับถ้าผมจะคล็อก โดยไม่ใส่ตัวระบายความร้อนเพิ่มจะคล็อกถึงเท่าไหร่ดีครับ ห้องไม่ได้ติดแอด้วยครับ-.-

Comment

เทคโนโลยีลดตัวคูณเมื่อไม่ใช้งานCPUมาก เพื่อลดความเย็นของ Intel เขาล่ะครับ ประหยัดไฟด้วย ถ้าอยากให้วิ่งสูงเท่าเดิมก็RUNโปรแกรมหนักๆดูครับ

อยากให้วิ่งเต็มที่ตลอดเวลาก็เข้าไปปิดมันในBiosได้ครับ แต่ผมว่าเปิดแหละดีแล้ว เย็นดี

Comment

Originally posted by ihacky View Post
        อีกอย่างหนึ่งครับถ้าผมจะคล็อก โดยไม่ใส่ตัวระบายความร้อนเพิ่มจะคล็อกถึงเท่าไหร่ดีครับ ห้องไม่ได้ติดแอด้วยครับ-.-
        ถ้า G0 ได้ 3.0+ ครับ

Comment

เป็นปกติครับ ถ้าอยากเห็นมากกว่านั้นท่านต้องปิดโหมด C1E ใน Bios ครับ ของผมเวลาไม่ได้ใช้โปรแกรมหนักๆก็วิ่งที่ 1.6 เนี่ยแหละครับ แต่ถ้าจะทำงานตัดต่อผมจะอัดไปที่ 3.6 Gh

ถ้า OC จากซิงค์เดิม เห็นมีคนทำได้ที่ 3.2 นะ แต่อย่าลองเลยท่าน เสียว
          ลองปรับไปเล่นๆที่ 2.8 ดูก่อนก้อได้ แล้วลองดูอุณหภูมิ Cpu ก่อน เพราะตัวนี้ร้อนไวจิงๆ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับกระจ่างเลย

Comment

Working...
            X