overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: ใครคือเซียนเกมเข้ามาชมหน่อย!!!

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking ใครคือเซียนเกมเข้ามาชมหน่อย!!!

คืออยากถามทุกท่านที่เล่นเกมพวกนี้จบแล้วนะครับ
    1. เกม NFS Carbon จะทำอย่างไรถึงจะได้ BMW GT3 มาขับครับ???อันนี้ซีเรียสนะครับ
    2. เกม CRYSIS เป็นเกมแนว FAR CRY หรือเปล่าครับ สนุกมั้ย?
    3. TITAN QUEST เป็นไงบ้าง เล่นอยากหรือเปล่า?
    4.เกม Universe at war ออกหรือยังครับ?
    สุดท้ายนี้ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญ...สาธุ

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

Talking

ขอตอบคนแรกเลยละกานนะครับ
    1. อันนี้ไม่รู้นะ ผมเล่นได้ไม่นาน เพราะไม่ชอบภาคนี้เลย ออกมาเร็วมาก ถ้าอยากได้ก็คงต้องชนะอันดับ 1 แถมเวลาต้องดีด้วย
    2. เป้นเกมส์แนว ยิง มุมมองบุคคลที่ 1 โหด มันส์ สะใจ (กราฟฟิก โหด, แนวเกมส์ มันส์, เสียงกระหึ่ม สะใจ) ที่สำคัญเครื่องต้องแรง แต่ไม่ต้องแรงมาก เด๋วจะจนซะปล่าวๆ 555
    3. เป็นเกมส์ แนว Action RPG มุมมองบุคคลที่ 1 เก็บ ล่า ซื้อ ขาย สไตล์ยุโรบ
    4. เป็นเกมส์ แนว RTS แต่ไม่รู้ว่า Realtime ป่าว คล้าย กับ command แต่เกมส์นี้จะเป็นแบบ SIFI
    สุดท้ายนี้ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญ...สาธุ (เช่นกันครับ)

ดูข้อมูลเกมส์ต่างๆ ได้ ที่เว็บนี้คับ ที่สำคัญดู Movie Trailer ด้วยก็ดี จะได้เห็นมุมมองหลายๆ แบบว่า เราชอบหรือไม่

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

3. คล้ายเดียโบล มุมมองบุคคลที่เท่าไหร่ไม่รู้แต่เดินเหมือนเดียโบลอ่ะแหละ นุกดี หาชุดเทพสิงโตเนเมียเท่ดี

OverclockZone Member u4313190's Avatar

2. เกม CRYSIS เป็นเกมแนว FAR CRY หรือเปล่าครับ สนุกมั้ย?
    - ก็ FPS คล้าย FarCry ครับ เปิดกว้างให้เลือกว่าจะบู๊แหลก หรือหลบๆ ซ่อน ด้วยพลังจากชุด nano-suit

3. TITAN QUEST เป็นไงบ้าง เล่นอยากหรือเปล่า?
    - Action/RPG โคลน Diablo มุมมองด้านบนแบบ Isometric

4.เกม Universe at war ออกหรือยังครับ?
    - เดโมออกแล้วครับ ตัวเต็ม... เดือนธันวาครับ ถ้าจำไม่ผิด

TITAN QUEST ซื้อมาเเล้วอัพเดทหน่อยนะคับBugมันเยอะคับ

OverclockZone Member banku's Avatar

เทียบ titan quest กับ loki เกมส์ไหนสนุกกว่ากันครับ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

ขอบคุณมากครับ...ใครที่โสดขอให้เจอเนื้อคู่สวยๆในคืนลอยกระทงนะครับ...ผมว่าจะเอาเกมห่วยๆไปลอยกระทงครับ5555

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Quote Originally Posted by jack_sparow View Post
    ขอบคุณมากครับ...ใครที่โสดขอให้เจอเนื้อคู่สวยๆในคืนลอยกระทงนะครับ...ผมว่าจะเอาเกมห่วยๆไปลอยกระทงครับ5555
    ..เอา LOKI ไปลอยได้เลยครับ 555

อยากขับ BMW จังครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    3. คล้ายเดียโบล มุมมองบุคคลที่เท่าไหร่ไม่รู้แต่เดินเหมือนเดียโบลอ่ะแหละ นุกดี หาชุดเทพสิงโตเนเมียเท่ดี
    เค้าเรียกบุคคลที่3แหละครับ
    แต่เป็ฯแบบ bird view หรือ god view ก็ว่ากันไป มองจากท้องฟ้าอ่ะนะ

เพื่อนๆครับ ผมลงเกม CRYSIS แล้ว FINISH พอจะCOPPY CRACK ลงในโฟรเดอร์ ที่ผมติดตั้งเกม จะไปวางตรงใหนครับ หรือต้องทำอย่างไรก่อน เพราะไม่เห็นมีตัวที่ให้ลงทับเลยครับ

OverclockZone Member Judus's Avatar

อยากขับ BMW จังครับ
    มี 2 วิธี
    วิธีแรก ก็เล่น ให้ได้การ์ดตามเงื่อนไข

วิธีที่สอง โหลดเอา อันนี้ไป แก้เซฟที่เล่นไว้
    http://www.uploadtoday.com/download/...18759eb55a44b0

ปล.มันจะเอาไปใช้ในเนื้อเรื่องไม่ได้นะครับได้แต่ขับใน Quickrace

Quote Originally Posted by jack_sparow View Post
    คืออยากถามทุกท่านที่เล่นเกมพวกนี้จบแล้วนะครับ
    1. เกม NFS Carbon จะทำอย่างไรถึงจะได้ BMW GT3 มาขับครับ???อันนี้ซีเรียสนะครับ
    สุดท้ายนี้ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญ...สาธุ
    เกม NFS Prostreetผมใช้แปลงจอยPS2 เล่นตั้แต่ most wantes ยัน carbon ไม่มีปัญหาพอมาเจอ Prostreet เข้าไปมันใช้ได้แต่ไม่สามารถเซ็ต JOY ได้งง ครับ

Bookmarks

Bookmarks