Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!! Windows ask for genuin microsoft software.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!! Windows ask for genuin microsoft software.

โดนตอน Upadate windows แล้ว license ไม่ผ่านคับ
    ผมต้องแก้อะไรบ้างคับ
    Attached Files

วินแท้รึเปล่าครับ ผมรู้แต่ว่าถ้าไม่แท้ก็โดนแบบนี้

เลยปิดอัพเดทไปเลย

Comment

ผมเปลี่ยน regedit ให้เป็นแท้แล้วอ่ะคับ
      เอา s/n จากในเวปนี้แหละ แต่นานแล้ว
      เมื่อก่อนก็เคย update ผ่านนะคับ แต่มา update เมื่ออาทิตย์ที่แล้วกลับไม่ผ่าน

Comment

อืมมม....งั้นรอท่านอื่นมาแน่ะนำดีกว่าครับ

ผมก็ไม่เคยเหมือนกัน

Comment

เข้า google คับ แล้วพิมพ์ว่า วิธีทำให้วินโดว์เป็นของแท้ ได้แน่นอนคับผมไม่เคยจำหรอก

Comment

เอาเเบบโหลดเเล้วมาUpdateเองจะไม่มีปัญหาครับ เข้าไปเลือกDownloadเองว่าหัวข้อไหนเเล้วเลือกsaveกลับมา ปิดnetเเล้วค่อยUp เรียงลำดับการUpdateด้วยครับ ไม่งั้นหลังจากนั้นอาจทำงานเเปลกๆ ชื่อfileเวลาโหลดมาหลายตัวมันคล้ายกันอาจสับสน

Comment

โกง windows

Comment

ตอนนี้มันขึ้นเตือนว่า "You may be victim of software counterfeiting"
                มันบอก windows ผมน่ะของเก้
                ขึ้นตลอดเลย มันจะปิดระบบผมตอนไหนคับนี่

Comment

สงสัยต้อง format รึป่าวเนี่ย
                  ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ license ด้วยสิ

Comment

เป็นไงบ้างครับ

Comment

เร็ว ๆ นี้ มันก็จะใช้มะได้ค๊าบ ต้องหา WGA รุ่นที่ใช้ได้กะวินโดวส์คุณนะค๊าบ

Comment

ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
                        ต้องขอขอบคุณ คุณ DriverX มากนะคับ ที่ช่วยแนะนำ
                        เกือบลงวินโดว์ใหม่ไปแล้ว

Comment

เข้ามาดู...เผื่อจะเจอ S/N แท้สักเบอร์ ผมจะได้ไม่ต้องไปเีรียกหาของแท้อีก

Comment

Working...
                          X