Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่าจะทำงานกราฟฟิคไม่หนักมากค่ะ ก่ะเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าจะทำงานกราฟฟิคไม่หนักมากค่ะ ก่ะเล่นเกมส์

ใช้ cpu รุ่นนี้พอมั้ยคะ E4500
    ก่ะบอร์ด P5k-e wifi
    แรมเค้าแนะนำยี่ห้อ OCZ มา 1ghz*2 มันเท่าไรหรอคะ

cpu *** ใช้ได้ครับ
    vga *** 256mb เอาอยู่ครับ งบเยอะก็ 512mb
    ram 2 gb **** ทำงานได้สบายๆละครับ ใครทราบราคาบอกต่อเด้อ

**ปล.สเปคเกมส์กะทำกราฟฟิคก็เครือๆกันอยู่ครับ

Comment

Originally posted by Shezz View Post
      ใช้ cpu รุ่นนี้พอมั้ยคะ E4500
      ก่ะบอร์ด P5k-e wifi
      แรมเค้าแนะนำยี่ห้อ OCZ มา 1ghz*2 มันเท่าไรหรอคะ
      ocz บัส 800 ก็สามพันต้นๆครับ 3200-3400 ถ้าไม่ใช่ตัวแรง

Comment

น่าเอามา oc

Comment

ความคิดเห้นส่วนตัวนะครับ
          -------------------
          ถ้าเป็นผมจะเลือกเมนบอร์ดที่ถูกกว่า รุ่นที่คุณบอกมา เพราะคุณไม่ได้เอาไปคล๊อกครับ
          และแรมก็เหมือนกัน เป้นผมจะเอายี่ห้อที่มันถูกกว่าที่คุณเลือก เพราะคุณก็ไม่ได้คล๊อกมันเช่นกัน และแรมบัส 667 กับบัส 800 ใช้งานจริงไม่รู้สึกต่างกันมากครับ แต่ราคาต่างกันชัดเจนทีเดียว
          เป็นผมบอร์ดผมจะใช้แค่ asrock แทน ส่วนแรมผมจะเอาแรมธรรมดาอาจจะเป็น corsair ไม่ก็ คิงสตัน ก็พอครับ บัส 667
          แล้วผมจะเอางบที่เหลือไปโปะที่การ์ดจอครับ ถ้าเน้นจะเล่นเกมส์ เป็นหลัก

Comment

Originally posted by guru View Post
            ความคิดเห้นส่วนตัวนะครับ
            ถ้าเป็นผมจะเลือกเมนบอร์ดที่ถูกกว่า รุ่นที่คุณบอกมา เพราะคุณไม่ได้เอาไปคล๊อกครับ
            และแรมก็เหมือนกัน เป้นผมจะเอายี่ห้อที่มันถูกกว่าที่คุณเลือก เพราะคุณก็ไม่ได้คล๊อกมันเช่นกัน และแรมบัส 667 กับบัส 800 ใช้งานจริงไม่รู้สึกต่างกันมากครับ แต่ราคาต่างกันชัดเจนทีเดียว
            เป็นผมบอร์ดผมจะใช้แค่ asrock แทน ส่วนแรมผมจะเอาแรมธรรมดาอาจจะเป็น corsair ไม่ก็ คิงสตัน ก็พอครับ บัส 667
            แล้วผมจะเอางบที่เหลือไปโปะที่การ์ดจอครับ ถ้าเน้นจะเล่นเกมส์ เป็นหลัก
            เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

Working...
            X