Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครือ่งอ่านCD/DVDบางแผ่นไม่ได้เป็นที่ Hardware หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครือ่งอ่านCD/DVDบางแผ่นไม่ได้เป็นที่ Hardware หรือป่าวครับ

คือเครื่องผมมีปัญหา เวลา ผมใส่แผ่น เกม หรืออะไรก็ตามที่ ไรท์มาแล้ว Drive CD/DVD Rom มันไม่ยอมอ่านไฟล์ที่อยู่ในนั้นอ่ะครับ ก็คึือ ใส่แผ่นเข้าไป แล้ว คลิกเข้าไปใน Drive CD/DVD ข้างในมันก็ว่างเปล่า ไม่มีไฟล์อะไรเลย แต่พอเอา แผ่น ที่มีปัญหานั้นไปลองใส่ดูกับอีกเครื่องนึงกลับไม่มีปัญหา อย่างที่เป็นกับ เครื่องผม ก็คือ เจอไฟล์ ข้างใน แผ่น CD/DVD ปกติ มันจะเป็นเฉพาะ บางแผ่นอ่ะครับอยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับHardWare ของผมมีปัญหาอะไรหรือป่าว และแก้ไขได้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ลองอัฟเกรด เฟิมแวร์ดูยังคับ ทำยังไงรอท่านข้างล่างคับ^^"

Comment

ถ้าเป็นเเผ่นที่บันทึกเอง ปรับการอ่านให้ช้าลงครับ

Comment

ถ้า ไรท์เต้อ ไม่ใกล้เจ๊ง ก้เวลาไรท์ก้เอาให้ช้าลงหน่อยนะคับ

Comment

Working...
        X