Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก ATI เข้ามาหน่อยครับ HD3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก ATI เข้ามาหน่อยครับ HD3850

คือผมซื้อมาอะครับ แล้วเวลาเข้าเล่นบางเกมส์เช่น crysis demo นะ ยังไม่ได้เข้าเกมส์เลย แค่ตรงโลโก้ ก็กระตุกแล้วอะ กระตุกแบบสุดๆ แต่เล่นพวก nfs pro หรือ cod4 ก็ไม่มีปัญหานะ เหมือนมันจะมีปัญหาที่ไฟล์มูฟวี่อะ ของโลโก้เกมส์ crysis อะ ต้องทำไงดี ไม่เคยใช้ ati ใช้แต่ nvidia ต้องโหลดไดร์ฟเวอร์ใหม่ใช่มั้ยครับ

มันกระตุกที่หนังหรอ แล้วเกมกระตุกเปล่าครับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวอื่นดู

Comment

เปลี่ยนไดเวอร์หรือลองเล่นvistaครับ

Comment

ไม่ได้กระตุกที่ตัวเกมส์ครับ กระตุกที่ตัวมูฟวี่โลโก้อะ คือตัวเกมส์ยังไม่ได้เข้าเลย -*- แต่เกมส์อื่นเล่นได้ไม่มีปัญหานะ เกี่ยวมั้ยที่ผมใช้ enermax 350W อะ แต่เกมส์อื่นก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ผมไม่ได้ใช้การ์ดตัวนี้นะครับ แต่อาการนี้ผมเคยเจอ เป็นก่ะเกม Test Drive คาดว่าอาจเป็นทีไดร์เวอร์ ไม่ก็ลง Codec เยอะ ๆ แล้วมันตีกัน ให้ลองทำ 2 อย่างคือเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอก่อน ไม่หายก็ลองถอด Codec ต่าง ๆ ที่เอามาลงไว้ออกครับ ถ้ายังแก้ไม่ได้ก็ไม่รู้ละครับ

Comment

ลอง อัพเดทไดรเวอร์ คับ เพราะ ผมตอนซื้อ HD2600xt มา เล่น SF ก็ กระตุก จนเล่นแทบไม่ได้ พออัพเดทไดรเวอร์ แล้วก็ หาย เป็นขลิบ ทิ้งเลยหล่ะ

Comment

Originally posted by renorzeta View Post
                ลอง อัพเดทไดรเวอร์ คับ เพราะ ผมตอนซื้อ HD2600xt มา เล่น SF ก็ กระตุก จนเล่นแทบไม่ได้ พออัพเดทไดรเวอร์ แล้วก็ หาย เป็นขลิบ ทิ้งเลยหล่ะ
                นั่นพูดถึงการ์ดจอหรืออะไรน่ะ

Comment

Driver ตัวล่าสุด 7.11 ก็ยังกระตุกครับใน XP นะ แต่พอเล่นบน Vista ไม่มีกระตุกให้เห็นเรย

Comment

ขลิบทิ้ง เลย lol

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                      นั่นพูดถึงการ์ดจอหรืออะไรน่ะ
                      ท่านคิดเหมือนผมเลย อิอิ

Comment

ผมใช้ HD3870เล่นนะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้ไดรเวอร์ที่มันแถมมาเลย ยังไม่ได้ลอง7.11 แต่ผมเล่นตัวเต็มครับไม่ใช่เดโม ผมว่าจขกท.ลองเอาCrysisตัวเต็มมาลองก่อนดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                          ผมใช้ HD3870เล่นนะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้ไดรเวอร์ที่มันแถมมาเลย ยังไม่ได้ลอง7.11 แต่ผมเล่นตัวเต็มครับไม่ใช่เดโม ผมว่าจขกท.ลองเอาCrysisตัวเต็มมาลองก่อนดีกว่านะครับ
                          เห็นด้วยครับ บ้างที Demo กระตุก แต่ตัวเต็มไม่กระตุกก้อมีเยอะนะครับ

ว่าแต่ CPU อะไรหรอครับ

Comment

กระตุกมากๆครับ frs ไม่เกิน 10 ครับ ในส่วนของ vdo แต่ในส่วนของเกมส์ ไม่กระตุกครับ เล่นได้ในระดับกลางครับ
                            ผมเล่นที่ windows xp ครับ ลองเปลี่ยนdriver แล้วครับ แต่ก็ยังกระตุกครับ
                            รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะ

Comment

ต้องดู spec โดยรวมด้วยครับ

Comment

Working...
                              X