Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอไดเวอกาดจอ 169.04 หน่อยคับ พร้อมวิธีการลงด้วยก้อดีคับ ของs41นะคับ ขอบคุนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอไดเวอกาดจอ 169.04 หน่อยคับ พร้อมวิธีการลงด้วยก้อดีคับ ของs41นะคับ ขอบคุนคับ

ช่วยทีนะคับจะลงแล้วอ่ะคับตัดสินใจแล้วอิอิ
    ช่วยบอกทีนะคับทั้งที่โหลดและวิธีลงด้วยนะนะคับแล้ว
    ถ้ามันต้ง mod ช่วยทำแบบmod แล้วอัพให้ทีได้มั้ยคับถ้าไม่ได้ม่ายเปนไรคับ
    ขอบคุนมากๆเลยคับ

วิธีลง สำหรับ vista

ขั้นแรกโหลด Driver มาก่อน แล้วแตกไฟล์มันซะ(เป็นไฟล์.exe) ไปไว้ที่ไหนก็ได้ (ส่วนมากมันจะเลือกไว้ให้ที่ C:\NVIDIA)

จากนั้นก็คลิกขวาที่ My Com>>properties>>Device Manager>>Display adapters
    คลิกขวาที่ NVIDIA Geforce 8600M GS>>Update Driver Software...
    เลือก Browse My computer for driver software
    เลือก Let me pick from a list of device drivers on my computer
    เลือก Have Disk>>Browse แล้วหาไฟล์ nv_disp.inf เสดแร้วกด next ก็จบแล้ว...

Comment

หา driver จากที่นี้ www.laptopvideo2go.com ครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1195963105

พอผมจะลงแล้วมันขึ้นอย่างงี้อะคับ คือของผมมัน 8600m gs แต่มันม่ายมีผมเลยเลือก 8600 gs
        แล้วมันขึ้นงี้อ่ะคับ ให้กด yesเลยมั้ยครับ
        Attached Files

Comment

Yesssssssssssssssssss

Comment

ขอบคุนคับลงได้แล้วคับ

Comment

Working...
            X