Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปคคอมที่ผมซื้อมาให้ทีคับ E2160

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปคคอมที่ผมซื้อมาให้ทีคับ E2160

[SIZE="4"]คือ เพิ่งซื้อคอมมาได้ 1เดือนคับ สเปคนะคับ Intel E2160 -1.8 // P5LD2 SE//Asus En8500Gt -512mSilent // Ram 1 G./667 นี่อะคับ ผมเล่น เกมCrysis ได้ป่าวคับ แต่ผมลองทดสอบในเวป เช็ค คอมว่าเราเล่นเกมไหนได้บ้าง มันติด ตรง cpu ของผมอะคับ มันบอกต้อง 2.0 ขึ้นไป ผมควรเปลี่ยนมันป่าวคับ ส่วนเกม Ghost Recon 2 ก็เล่นแล้ว หนึดๆอะ แถมเล่นนานๆ รีสตาร์เครื่องอีก
    (แผ่นปลอมนะคับ)[/SIZE] งี้ผมเปลี่ยน CPu คงดีกว่ามั้ยคับ ช่วยแนะนำน้องคนนี้ด้วยคับ

ของคุณล่วงหน้านะคับ

ได้ครับ
    2.0G นั้นมัน P4 ละมั้งครับ E2160 1.8GHz เทียบ P4 4.0GHz เลยมั้ง
    หนืดๆ น่าจะ แรม + VGA ไม่ใหวมากกว่า นะ
    หรือลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวอื่นดูเผื่อจะเวิร์ก

Comment

E2160 เอาที่บัส 266 จะเท่ากับ 2.4 Ghz พอดีอ่ะ ลากๆหน่อย ดีขึ้นเยอะครับ ^^

Comment

E2160 เอาที่บัส 266 จะเท่ากับ 2.4 Ghz พอดีอ่ะ ลากๆหน่อย ดีขึ้นเยอะครับ ^^

Comment

จะใส่รูป ให้ดู ทำไง อะคับ บอก ละเอียดๆ หน่อย คับ
          Last edited by rockket; 23 Nov 2007, 22:02:54.

Comment

เรื่องของ การโอเวอร์คล๊อกต้องรอท่านต่อไปงับ ผมมะเชียวชาญ ASUS งับ

Comment

เนี่ย อะคับดูตรง Cpu สิคับ มัน บอกว่า Fail ไม่ได้อะ แสดงว่าผมต้องเปลี่ยนเลยเหรอนี่ เซ็ง
              Attached Files
              Last edited by rockket; 24 Nov 2007, 01:13:54.

Comment

โอว์ มี สามทางที่ต้องเลือกครับ
                - ดันทุรังลองลงเกมส์แล้วเล่นดู พิสูจน์ด้วยตัวเองว่าเล่นได้ไม่ได้ ไหนๆซีพียูก้ออยู่ในมือเราแล้ว ถ้าเล่นไม่ได้
                - overclock ซีพียู ชุดที่ท่านครอบครอง ทำได้อยู่แล้วแค่ 2.0(เผลอๆได้ 3.0 ขึ้น) ขึ้นอยู่กับแรมด้วยนะ .............( WE RECOMMEND)
                - เปลี่ยนซีพียู เป็น e2180 หรือสูงกว่า เอาตัวเดิมไปขายในบอร์ดมือสอง

Comment

อิอิ ขอบคุณคับกับคำแนะนำ แต่ว่า OC ไง อะท่าน มีสอนวิธี ป่าว คับ แล้วมันมีผลในเชิงลบแบบไหนคับ แนะนำทีคับ

Comment

Working...
                  X