Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review : Creative SB X-Fi Titanium PCI-E Sound Card [SB0880]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by prapharn View Post
    ตอนเปลี่ยนปิดโปรแกรมฟังเพลงก่อนละยัง
    พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็หายครับ แต่มันเป็นบ่อยนี่สิต้องปิดบ่อยมากเลย= ="

Comment

Originally posted by supawat123 View Post
      ผมก็ใช้รุ่นนี้นะครับแต่ทำไมของผมมันไม่มีข้อ 12. Microphone Effect อะครับ ผมโหลดไดร์ฟเวอร์จากเว็ปเขานะครับอัพเดดล่าสุดด้วย ไม่ได้ลงจากแฟ่นเพราะกลัว win 7 มันเดื้ออะครับ รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
      ป.ล. ผมใช้ roccat kave นะครับ
      คือว่ามันต้องเสียบไมค์ก่อน แล้วไปเลือก จาก Line-in เป็น Microphone ที่ข้อ 16 อะครับมันถึงจะเห็นโหมดไมค์ ที่เพิ่มขึ้นมาแบบข้อ 12 อะครับ
      ปล. ของผมก็ win7 Kave ครับ

Originally posted by patterik View Post
      ถามนิดนึงนะครับเห็นใช้โปรแกรมตัวเดียวกัน^^"
      คือผมใช้x-fi extreme music อะครับ แต่มันมีปัญหาตรงที่ถ้าเซ็ตลำโพงเป็น5.1
      เวลาฟังเพลง2.1มันชอบเปลี่ยนจากเสียงออกลำโพงหน้าไปออกลำโพงหลังอะครับ
      แก้ไขยังไงดีหรอครับ

ขอบคุณมากครับ
      คือมันไม่ได้เป็นบ่อยหรอกครับ ต้องเรียกว่าเป็ยทุกครั้งอะครับ ถ้าเปิดเพลงแล้วเปลี่ยน speaker เป็นอื่น มันจะเป็นอย่างที่ว่ามาอะครับ
      ผมเป็นกรณีที่ เล่น Point Blank แล้วลืมเปลี่ยน Speaker หรือ เปลี่ยน Mode Entertainment กับ เกม ถ้าเปลี่ยนขณะที่ เกมยังออนอยู่ เสียงมันจะหายไปเลยครับ ต้องเข้าเกมใหม่

Originally posted by tiger X-fi View Post
      เพิ่งเข้ามา ...ยอดเยี่ยมเลยครับ
      แต่ขอเพิ่มได้มั๊ยครับ อยากได้โหมด
      Audio Creation Mode เพิ่ม
      ขอบคุณอย่างสูงเลยครับ
      ที่จริงมันก็ใช้ไม่ยากเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ถือได้ยุ่งยาก แต่ถ้ารีวิวนี่สิ ยากเหมือนกันน่ะครับ ผมว่าถามเป็นข้อน่าจะดีกว่านะครับ ไม่งั้นถ้าจะรีวิวมันเพิ่มจริงๆ อาจจะใช้เวลานานกว่ารีวิวตัวนี้อีกครับ - -

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        เพิ่งเข้ามา ...ยอดเยี่ยมเลยครับ
        แต่ขอเพิ่มได้มั๊ยครับ อยากได้โหมด
        Audio Creation Mode เพิ่ม
        ขอบคุณอย่างสูงเลยครับ

ที่ คุณ tiger X-fi ขอ เพราะว่า เสียงมันไม่เหมือนโหมดอื่น (อย่าลืมกดที่ snapshot เลือกที่ RMAA ด้วยล่ะ นั่นจะเป็นการทำ Bit matched playback ไปในตัวเลย)
        ที่คุณว่า จากที่ผมได้ใช้มา Entertainment Mode กับ Game Mode ผมแถบไม่รู้สึกถึงความต่าง ตัวผมเองก็เหมือนกัน
        เอ...ถึงคนอื่นไม่ใช้ แต่มีผมกับบางท่านในที่นี้ ใช้นะ โดยส่วนตัวใช้ฟังเพลง หากต้องการเสียงที่เดิมๆมากที่สุด เท่าที่การ์ดจะให้ได้ เอาไว้ทดสอบบางอย่างได้ด้วย

เข้าใจครับว่าจะยุ่งยากกว่าเดิม ไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ

ปล. RMAA - Right Mark Audio Analyzer ที่x-fiตั้งค่าเอาไว้เพื่อให้ผู้ใช้ทดสอบกับโปรแกรมดังกล่าว

Comment

รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่ เอาไป+1000 เยี่ยมมากคับ

Comment

ทำไมของผมไม่มี 5.8 Speaker Configuration

Comment

ส่องๆ

Comment

ถ้าเทียบกับ 0460 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                X