Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหญ่เลย Photoshop CS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใหญ่เลย Photoshop CS3

เครื่องผมพอเปิดโปรแกรม Photoshop CS3 ขึ้นมา แล้วopenมา1รุปเพื่อปรับแต่ง ยังไม่ทันทำไรเลยครับ เครื่องค้างและก็รีสตาทเองอัตโนมัติเลยครับ เป็นหลายรอบมากเลยครับ เปิดPhotoshop CS3 ทีไรจะเป็นเช่นนี้ทุกทีครับ

ใครเคยเป็นแบบผมมั่งครับ

ช่วยหาวิธีแก้หน่อยครับ

งานเร่งด่วนมากๆเลย

เสปกถึงป่าวคับ V.นี้กินพอสมครเลยล่ะ..

Comment

ของผมก็เป็นคับ
      กินแรมมากนะคับ ยิ่งเวลาเปิดรูป size ใหญ่ เครื่องจะค้างเลย

Comment

ผมก็เคยเจอ สเป็กที่ใช้เท่าไหร่เหรอค๊าบ

Comment

สเปคตามนี้ครับเครื่องผม
          CPU : Q6600 2.4 GHz (B3) ตอนนี้OC 3.4 GHZ
          CPU Cooler : Zalman 9700NT
          M/B : Asus Formula MAXIMUS X38
          RAM : Gskill 2HK/1066 2GB(1GBx2)PC2-8500 (DDR2-1066)5-5-5-15 Dual Channel
          VGA : XFX 8800GT Extreme 512MB
          Power Supply : ThermalTake ToughPower 850W

ผมว่าสเปคผมไหวนะ คือเมื่อก่อนเข้าได้ใช้ได้ตามปรกติ แต่พอมาวันนี้อยู่ดีดีก็เกิดใช้ไม่ได้ขึ้นมา เรียกเปิดโปรแกรมทีไร open1รูป จะค้างและรีสตาทเครื่องทันทีครับ เป็นแบบนี้ตลอด แม้จะลบและลงโปรแกรมใหม่แล้วนะครับก็ยังเป็นเช่นเดิมอีก

Comment

อ้าว ไหนมีใครเคยบอกว่ากินน้อยกว่าCS2 งั้นไม่ลงดีกว่า...อิอิ

Comment

กินน้อยไม่น้อยไม่รู้ครับ แต่ผมรู้สึกว่ามันเร็วกว่า CS2 นะ

Comment

cs3 กินแรมเยอะไม่ใช่เหรอครับ เห็นเพื่อนบอก (ยังใช้ 7 กับ cs อยู่เลย)
                -*- (cs 3 มันมีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ )

Comment

Originally posted by kof99 View Post
                  cs3 กินแรมเยอะไม่ใช่เหรอครับ เห็นเพื่อนบอก (ยังใช้ 7 กับ cs อยู่เลย)
                  -*- (cs 3 มันมีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ )
                  เอ่อ มีเพิ่มเติมเยอะมากๆครับฟีเจอร์ใหม่ๆเพียบ แต่ต้องทำใจว่าPlug-insเก่าๆบางอันใช้ไม่ได้นะครับ ต้องUpdate
                  อ้อ ถ้าใช้CPU Dual Core, ล่ะก็ยิ่งเร็วสุดๆเลยครับ

Comment

Working...
                  X