Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง 3DMark06 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง 3DMark06 หน่อยครับ

คือว่าผมไม่เคย test เลยอะครับ เลยไม่รู้ว่าจะใช้ได้ไง
    ผมอยากทำแบบในรูปอะคับ

ผมต้องทำไงมั้งอะครับต้องสมัคร หน้าไหนหรือว่าต้อง โหลดโปรแกรมอะไรมาก่อนรึเปล่า
    ตอนนี้ผมใช้ X2 3800+ กับ 8800 GT MSI อยู่ พรุ่งนี้จะไปซื้อตัว X2 6000+ แล้วเลยอยาก ลองของ 3800+ ไว้ก่อน ว่าจะต่างกับ 6000+ เยอะรึเปล่า ผมไม่ ลากเลยนะครับ เอาแบบเดิมๆเลย สอนหน่อยครับ

ตอบหน่อยคราบ

Comment

โหลดมาโล้ด เรื่องยาแก้ไอเดี๋ยวจัดให้
      http://www.futuremark.com/download/

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ครับเรื่องก็แค่ลงโปรแกรม พอเทสเสร็จมันจะขึ้นให้ submit ส่งคะแนนมาเทียบในเว็บแค่นั้นเองครับ
          ส่วนเรื่อง CPU ผมแนะนำให้ OC ขึ้นไปดีกว่าครับ ประหยัดกว่าคุ้มกว่าไปเล่น 6000+ แต่ท่าน จขกท. ไม่เน้นลากก็แนะนำให้เลือก CPU ให้เกิน 2.5 ขึ้นไปครับ จะดึงประสิทธิภาพของการ์ดออกมาได้อีกเยอะครับ

Comment

ตกลงปรงใจละครับ ซื้อ 6400+ เลยครับ เห็นคนใช้แล้วแรงมากๆเลยสะใจดี

Comment

Originally posted by hikari View Post
              ตกลงปรงใจละครับ ซื้อ 6400+ เลยครับ เห็นคนใช้แล้วแรงมากๆเลยสะใจดี
              ท่านสอยมาราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับตอนนี้

Comment

Working...
              X