overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: cod 4 ระดับ 3

OverclockZone Member singha's Avatar

Default cod 4 ระดับ 3

ด่านสไน อะครับ ตอนสุดท้ายที่เราต้องรอให้ฮ. มารับ มีใครเล่นผ่านมั่ง ผมเล้นตั้งนานไม่ผ่านเลย เยอะเกิน ยิงไม่ไหว

ใครมีเทคนิคบ้าง

ปล.รอบนี้เป้นรอบ 2 แล้ว รอบแรก เลยระดับ 2

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ใช้ Claymore วางไว้รอบๆครับ เน้นวางไว้ด้านซ้าย-ขวาให้มากที่สุดครับ เพราะข้างหน้า Cpt.MacMillan จะช่วยยิงให้เราได้ครับ เน้นระวังข้างๆเอาไว้ครับ ถ้าตาย ส่วนมากก็เพราะมีศัตรูลอบมาทางด้านข้างซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

แล้วเวลายืนระยะ ควรเดินไปๆมาๆ ระหว่างต้นไม้ 2 ต้น ตรงจุดที่ Cpt.MacMillan นั่งอยู่อ่ะครับ ไม่ควรจะอยู่เฉยๆครับ จะเป็นเป้านิ่งได้ เวลากดยิง ควรนั่งยองๆด้วยครับ จะได้ไม่โดนยิงบ่อย เวลายิง ต้องให้ศัตรูอยู่นิ่งๆครับ จะยิงโดนง่ายกว่า

....อีกอย่าง ผมว่าอันนี้สำคัญมากครับ เปิดเสียงเล่นนะครับ จะได้รู้ว่าศัตรูยิงมาจากทางไหน จะได้หันไปยิงมันทัน

PS. ผมเล่นระดับ 3 ผ่านไปแล้วครับ กำลังลองระดับ 4 อยู่

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

มันด่านสุดท้ายตรงไหนนั้น-.-

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    มันด่านสุดท้ายตรงไหนนั้น-.-
    ผมว่าเขาคงหมายถึง ด่านสุดท้ายของ Act II มั้งครับ

OverclockZone Member SamuraiGle's Avatar

ถูก ครับทำแนวป้องกันทางด้าย ข้างครบ ซ้าย ขวา มานจะ มาเยอะมากก

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

หาปืนกลมาใช้ครับ ไม่ต้องใช้ปืนฃุ่มยิง ยิงไปเรื่อยเด๋วฮ. มารับเอง

อย่าลืมวางแนวป้องกันด้วย Claymore ล่ะ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ผมก้อเล่นหลายทีอยู่เหมือนกันคับ ใช้rifle สลับกะปืนกล ลองวิ่งไปตรงลานรถบั้มอะคับ หมอบตรงนั้นแล้วเก็บทีละตัว พอมันเข้ามาหาเราเยอะ ก็วิ่งสลับไปตรงชิงช้า แล้วก็เก็บทีละตัว อย่าใจร้อนคับ ใช้ rifle ให้คุ้มค่าที่สุดนะคับ อ้อ วางระเบิด claymore อย่าวางใกล้กันนะคับ ไม่งั้นมันจะระเบิดพร้อมกันทีเดียวหมดเยย

OverclockZone Member kuroro-456's Avatar

Talking ช่วยทีครับ

คือผมเล่นมัลติเพเยอร์ไปแป็บนึงแล้วมันก็ขึ้นแบบนี้อะครับ

Quote Originally Posted by kuroro-456 View Post

คือผมเล่นมัลติเพเยอร์ไปแป็บนึงแล้วมันก็ขึ้นแบบนี้อะครับ
    โดนเตะออกจากห้องป่าวครับ ไม่แน่ใจ ไม่มีแผ่นแท้ ไม่รู้ว่ามีขายหรือยัง

OverclockZone Member AbleCompany's Avatar

ผมเล่นครั้งเดียวผ่านเลยอ่ะ เล่นระดับฮาดนะคับ ก้อเหมือนที่บอกมากันอ่ะ แต่ถ้าจะยิงศัตรูที่เคลื่อนที่อยู่
    ก้อให้เล็ง เผื่อไว้สักนิดนึงแล้วกดยิง ลองดูคับ ใช้C4ด้วยก้อดีคับ เหมือนในเรื่องshooterอ่ะ

OverclockZone Member anitjung's Avatar

Default ....

มันมีต้นไม้ต้นหนึ่งนะยืนหลบอยู่หลังต้นไม้แล้วใช้สไนเปอร์ส่องเอามันจะมาตรงชิงช้ากับทางด้านขวามือเลือกยิงเอาเลยทางซ้ายมือไม่ต้องไปสนใจมันคู่หูเรามันจะยิงเอง

OverclockZone Member polo's Avatar

ด่านนี้สนุกดีนะได้ใส่ Ghillie suit ด้วย เท่ห์ดี

หลังจากเล่น BF2 แล้วก็เพิ่งมีเกมนี้แหละที่ได้ลองใส่ Ghillie suit เหมือนเป็นความฝันของพวกที่ชอบเป็นพลซุ่มยิงเลย ฉากก็ทำได้สวยดีชอบ แต่จะไม่สนุกก็ตอนจบนี้แหละศัตรูมากันเยอะมาก ต้องรอให้เฮลิคอปเตอร์มารับ กว่าจะผ่านก็ลองผิดลองถูกเสียชีวิตไปหลายรอบเลย

ที่ผ่านด่านได้นี่ก็จัดการวาง Claymore ตรงที่ศัตรูจะปรากฎตัวกันเยอะๆ ตามทางก่อนที่จะมาถึงตัวเรากับเพื่อน ( วิ่งไปวางตรงรั้วสีขาวแถวๆ นั้น ) จากนั้นก็วาง C4 เป็นด่านสกัดที่ 2 อีก โดยใช้จุดสังเกตเป็นต้นไม้ ( พอศัตรูมาถึงตรงจุดที่เราวาง C4 ก็กดระเบิด BOOM !! ) ตอนที่เฮลิคอปเตอร์ของศัตรูจะปล่อยทหารลงมาก็จัดการปาระเบิดใส่ ส่วนฐานที่มั่นที่ใช้ในการคุ้มกันเพื่อนที่ได้รับบาดเจ็บก็คือเข้าไปหลบในตู้เก็บเงินของสวนสนุก ( ที่เหมือนกับตู้เก็บเงินของทางด่วนนั่นแหละ โดยเลือกตู้ซ้ายสุด เพราะแคบทำให้ศัตรูปาระเบิดเข้ามาได้ยาก ) ระหว่างนั้นก็ใช้ปืนไรเฟิลสอยข้าศึกไปด้วย แต่ก็ต้องก้มหลบลูกระเบิดให้ดีด้วยนะ พอเฮลิคอปเตอร์มาถึงก็จัดการสอยศัตรูที่อยู่ใกล้ๆ กับทางไปขึ้นเฮลิคอปเตอร์ แล้วก็รีบวิ่งไปแบกเพื่อนขึ้นเฮลิคอปเตอร์ จบ..

รอเล่น COD5 อย่างใจจดใจจ่อเลยเพราะ COD4 สนุกดี แต่ไม่ค่อบชอบ COD1,2 เพราะอาวุธปืนไม่ทันสมัยก็แค่นั้น

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

เทคนิคของชายชาติทหารอย่างผม หลบหลังเพื่อนหมอบหันไปทิศทางของชิงช้า หมอบยิงตรงนี้ละครับ ผมเล่นมันแบบนี้ละครับ ชายชาติทหาร 55+

OverclockZone Member Nonfocus's Avatar

ไปแอบหลังตึกฝั่งตรงข้ามครับ อิอิ รอจนเฮลิคอปเตอร์มา สบายครับ

swrgunf
    Guest

Talking swrgunf

ผมอะวิ่งแหลกอย่าไปสนสัดตูกดtabแล้ววิ่งหาจุดเหลืองอย่างเดียวอะ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมใช้แผนทางการทหารของจริงครับ ไปหลบที่ตึกตรงข้ามกับพวกมันจะมา ให้ลูกพี่เราบู๊คนเดียวของมันเองนั้นแหล่ะ เป็นพาละตั้งแต่ถูก ใบพัด ฮ.ฟันขาล่ะ เล่นครั้งแรก แหม๋ เท่ซ๋ะไม่มี พอไปเหยียบขี้หมาลื่นเท่านั้นแหล่ะ อยากจะขำกลิ้งให้ฟันหลุด เลยให้มันเท่ซ่ะเลยด่านนี้

OverclockZone Member nalin's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    ผมใช้แผนทางการทหารของจริงครับ ไปหลบที่ตึกตรงข้ามกับพวกมันจะมา ให้ลูกพี่เราบู๊คนเดียวของมันเองนั้นแหล่ะ เป็นพาละตั้งแต่ถูก ใบพัด ฮ.ฟันขาล่ะ เล่นครั้งแรก แหม๋ เท่ซ๋ะไม่มี พอไปเหยียบขี้หมาลื่นเท่านั้นแหล่ะ อยากจะขำกลิ้งให้ฟันหลุด เลยให้มันเท่ซ่ะเลยด่านนี้
    ดีครับมันให้เราทั้งแบกทั้งยิง มันโดนยิงเท่าไรก็ไม่ตาย 55555++++

Bookmarks

Bookmarks