Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI กะ GeForce คับ ถ้าเอาจริงๆตัวไหนจะคุ้มกว่า ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีดีคนละอย่างครับ

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ ดูว่าจะเน้นเล่นเกมหรือดูหนัง แต่ถ้าเอา nvidia มา sli กับ ait ได้ก้ดีซิ =_=

Comment

ผมก็กะออกคอมใหม่ปีหน้าเหมือนกัน ที่บ้านก็ใช้ 6800 GS อยุ่ ตอนนี้ก็กะลองฝั่ง Ati บ้างนะครับ รอ 3850 ลงก่อน ค่อยสอย

แต่เรื่องสีความแตกต่างผมไม่รู้หลอกครับ ประสบการณ์เคยเห็นก็รุ่นเก่าๆ

เครื่องเก่าผม FX 5200 กับ ของเพื่อน Ra 9200 se ภาพ 9200 เนียนนุ่มตากว่ามากเลยครับ แต่รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ไม่รู้ละ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
          Nvidia จะเอาสีสดขนาดไหนครับ เขามีออฟชั่นให้ปรับ เกมส์ก็ลองเล่นๆดู สีมันก็ไม่ต่างหนินา ผมใช้มาทั้ง 2 ค่าย ยังแยกไม่ออกเลยว่าสีมีนสดกว่ากัน

แต่ยอมรับอย่างนึงว่า ATI ดู Anime สีดีกว่าNvidia ถึงแม้ Nvidia จะปรับสีแล้วก็ตาม แต่ดูหนังคนแสดง แทบไม่ต่างกันเลย หาความต่างแทบไม่ออก
          หนังตามนี้ครับ ส่วนเกมatiภาพจะนุ่มกว่า

Comment

แค่เสป็กของการ์ดมันวัดความแรงไม่ได้หรอกครับ

Comment

ไม่ใช่ว่าวัดความแรงไม่ได้สิ วัดความคุ้มกับความรู้สึกไม่ได้น่าจะถูกกว่านะครับ

Comment

ต้องลองเองครับ
                ส่วนตัวผม พอเปลี่ยนจาก Geforce 4mx มาเป็น Radeon 9550 ก็ตกหลุมรักทันที^^

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ

Comment

เคยลองไปเล่นของบ้านเพื่อน มันก็ ATI น่ะแล้ว กลับมาดู G force บ้านตัวเอง
                    ภาพมันก็ต่างกันจริงๆน่ะ แต่ต้องสังเกตกันซักนิดถึงจะเจอ

ไม่รู้สิ ตา ผมไม่ได้เทพ
                    อุปนิสัยผมคือชอบเล่นเกมเฟรมเรตลื่นๆ
                    ฉะนั้นคำตอบของผมคือ G force ครับ

ความรู้สึกของแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันน้อ เอาอะไรมาวัดตายตัวไม่ได้หรอก

ฉะนั้นมันอยู่ที่คนจะเลือกครับ + คะแนนพิศวาศส่วนตัวครับ

Comment

ชอบไม่ชอบอยู่ที่ใจครับ คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ตัวท่านเอง
                      ส่วนตัวผม ATi คุ้มกว่าเพราะผมชอบ

Comment

Working...
                      X