Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา BENQ S41 DVD Writer] ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วคุณballxpเอาเข้าศูนย์ยังครับ แล้วต้องรอนานมั้ยอ่ะครับ แล้วศูนย์เค้าบอกปัญหาเกิดจากไรอ่าครับ จาเอาไปมั่ง ^^

Comment

หลังจากวันนั้น ก็ ลง Window Vista BENQ JOYBOOK EDITION ลงเสร็จ ก็ลอง ลง Nero 8 ดู
      ก็ BURN ได้นะ แต่ PI นี่ ไป 3000 กว่า ช่วงต้นแผ่นกับ ท้ายแผ่นเลยอะ แต่มันแปลกตรงที่ว่า เครื่อง PC BURN (ใช้ BENQ DVD WRITTER) แผ่นชนิดเดียวกัน Lot เดียวกัน กลับ PO ไม่เกิน 10 งง มากๆเลย แบบนี้ มันเป็นที่แผ่นหรือเป็นที่ DVD WRITTER กันแน่ เนี่ย >_<"

แถม Optiarc( ยี่ห้อ DVD Writter ที่มากับ S41) Burn แล้ว ดูด้านหลังแผ่น มันจะเป็นรอย เหมือนกับ มัน Burn ไม่สม่ำเสมอเลย เฮ้อ เซ็ง >_<"

ผมยังไม่ได้เอาเข้า 0 อะครับ คุณ Artser ว่าจะไปกลางๆ อาทิตย์หน้าช่วงนี้งานเยอะ ต้นเดือนต้อง วางบิล >_<"

PS: ฝากถามนิดนึง มีวิธี check ว่า Dvd Writter เราเสียไหมครับ พวกโปรแกรม เทส การ Burnหนะครับผม

Comment

Burn แล้ว ดูด้านหลังแผ่น มันจะเป็นรอย เหมือนกับ มัน Burn ไม่สม่ำเสมอเลย เฮ้อ เซ็ง >_<"

เป็นเหมือนกันเลยครับ

Comment

ของผมก้เป็นคับไรท์ด้วยนีโร7ไรทืเกมนีฟอสปีด โปรสตีท ไรทืแผ่นOHAYOเสียไป2แผ่นแล้ว

****โปรแกรมที่ท่านๆแนะนำ dvddecrypter หาดหลดได้ที่ไหนพอมีวีธีใช้ไหม
          ป.ล. ขอบคุณคับ

Comment

มันจะเป็น Defect ของรุ่นนี้หรือเปล่าครับ คุณ Artser ไปเคลมด้วยกันไหม? เผื่อมันจะยอมเปลี่ยนให้ ฮ่าๆๆๆๆ

เพื่อนๆ ใคร Burn แล้วเป็นอีก รบกวนช่วย Post หน่อยนะครับ
            ลง Vista ไปสาม Version แล้วครับ

ตัวนี้เป็นตัวล่าสุดที่ Up ไว้นะครับ Joybook ครับผม

Last edited by ballxp; 1 Dec 2007, 18:55:46.

Comment

เหอๆ รู้สึกเพื่อนอาการเดียวก้ันจะเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วนะครับคุณ ballxp ผมกลัวแบบว่าเอาไปเครมแล้วต้องทิ้งเครื่องไว้ศูนย์จัง
              เพราะช่วงนี้จะสอบแล้วด้วย จำเป็นต้องใช้อ่า
              หุหุ แต่ถ้าไปแล้วรอซัก1-2ชั่วโมง ก็น่าไปอ่าครับ
              พอดีเรียนศรีปทุมอ่าคับ กับสะพานควายไกลมั้ยหว่า ไม่เคยไป ><!
              แล้วคุณballxpจะไปวันไหนอ่าครับ?

Comment

ตั้งแต่ไร้ท์มาไม่มีปัญหานี่ครับ ไม่เคยเสียเพราะเจ้านี่ แต่เสียเพราะ liteon หมดเลย - -

อยากได้ oem benQ มั่งอ่ะ ตอนนี้ใช้ dell

Comment

ผมรู้สึกว่ามันอ่านแผ่นไม่เก่ง+ไรท์ไม่เก่งเลยสุ้LG็55Lในคอมตั้งโต๊ะผมไม่ได้
                  แต่อย่างอื่นโอเคเลยนะ

มีวิธีแก้ไขไงบอกด้วยละกันคับ

Comment

คุณ โบ( mnssp ชื่อนนี้เปล่าจำชื่อเล่นไม่ค่อยถนัด )น่าจะเป็นคนเดียวนะที่ write แล้วเยี่ยมไม่มีปัญหา มาแลก เครื่อง OEM กันไหม ฮ่าๆๆๆๆ
                    ท่านโบ ไปโหลดได้ที่ siam bit เลยท่าน VISTA 25 OEM BAN ไม่ได้นะ เขาว่า เพราะว่า เครื่อง ของ Benq มี Slick Table หนะ ประมาณว่า รุ่นนี้ ต่างประเทศเขาขายพร้อม Window ดังนั้น Bios เราจึงมี Table นี้อยู่ด้วยอะ
                    ตัวนี้ดีนะ เลือกได้หลายยี่ห้อเลย อิอิจะเป็น DELL ASUS OR ETC

คุณ Artser43 ผมว่าจะไปสัปดาห์หน้าครับ พอดีวันพฤหัสโทรไปเขาบอกของยังไม่เข้า วันศุกร์ก็ลืมโทร เพราะว่า งานเยอะ ทำจนเย็นเพิ่งนึกออก ผมก็ไม่ค่อยถนัดแถว สะพานควายนะครับ ถ้าจะไป ไปรถไฟฟ้าใต้ดินก็น่าจะสะดวก
                    เดี๋ยววันจันทร์จะลองโทรไปสอบถามเขาอีกทีนึงว่าของเข้ามาหรือยัง มีเบอร์ไหมครับ PM มาก็ได้ครับ อยากคุยเรื่องอาการเหมือนกัน เผื่อ share (bad) exp อิอิ

คุณ 12345678910 (เมื่อยแฮะ ไม่เอาซัก 100 อิอิ ) ผมว่าเขียนแผ่นสู้ BENQ DVD WRITTER ไม่ได้เลยอะ ตัวนั้นเขียนดีกว่า LITE-ON ตัวเก่าผมอีก ตัวเก่าห่วยแตก เขียนแล้วเจ๊งเหมือนกันอะ ซื้อมาแพงกว่า แต่เขียนไม่ค่อยดีแฮะ >_<"

มีใครเป็นอีกเปล่าครับเนี่ย เพื่อนๆ ที่ซื้อรุ่นนี้ไป รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่า ไม่มีปัญหา หรือมีปัญหาอย่างไรครับผม
                    Last edited by ballxp; 1 Dec 2007, 23:07:42.

Comment

ทำไม คนอ่าน 422 แต่ตอบกันน้อยจัง ช่วยบอกหน่อยนะครับว่า write แล้ว มี ปัญหาหรือเปล่า หรือว่า write ไม่เคยเสียเลย รบกวนบอกยี่ห้อ DVD ด้วยนะครับ

Comment

หุหุ ดันๆ

Comment

ทำไม รันได้ 4.7 ผมได้ 4.4 เอง ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

วันนี้โทรไปที่ 0 ไหง บอกว่า วันที่ 15/12 อีกแล้ว ไม่ก็ปลายเดือนหน้าไปเลย โอ๊วมายก็อด ทำไมมันรอนานแบบนี้วะเน่ยยย S41 ก็ออกจะขายดี ไหงอะไหล่ ไม่มีฟระ >_<" ท่านอื่นลองโทรไปแล้วแจ้งให้ทราบหน่อยสิครับ เขาจะ ตอบเหมือนกันหรือเปล่าเนี่ย

Comment

เง้อออออ....... อีกนานเลย ><!

Comment

Originally posted by ballxp View Post
                                วันนี้โทรไปที่ 0 ไหง บอกว่า วันที่ 15/12 อีกแล้ว ไม่ก็ปลายเดือนหน้าไปเลย โอ๊วมายก็อด ทำไมมันรอนานแบบนี้วะเน่ยยย S41 ก็ออกจะขายดี ไหงอะไหล่ ไม่มีฟระ >_<" ท่านอื่นลองโทรไปแล้วแจ้งให้ทราบหน่อยสิครับ เขาจะ ตอบเหมือนกันหรือเปล่าเนี่ย
                                สงสัยขายดี คนเคลมเยอะ ของเลยหมด

Comment

Working...
                                X