Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดนครูสอนคอมด่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดนครูสอนคอมด่าคับ

คือผมเอาสายแบบในรูปอะคับต่อกะ ipod แล้วก็เอาไปต่อกับลำโพงหน้าห้องแบบที่ปกติครูเค้าเอาไว้เสียบไมโครโฟนอะคับ พอครูเค้าเดินผ่านมาเห็นเข้าโดนด่าใหญ่เลยบอกว่ามันเข้ากันไม่ได้อะไรก็ไม่รู้ผมก็เปิดเบาๆนะคับน่าจะไม่มีปันหา

ข้องใจมาก
    Attached Files

mic in กะ line in ไม่เหมือนกัน

Comment

แล้วเสียบแล้วมันจะมีอะไรไม่ดีเกิดขึ้นหรอคับ อะไรมันจะพังรึป่าว

Comment

Comment

เกรียน จิงๆ

อาจารย์ ท่าน กรุณามากแล้ว

Comment

อิอิ เหมือนผมตอนเด็กๆเลย ซน

Comment

กำลังของการขับหูฟัง สูงเกินกว่าที่mic in จะรับ ได้ ถ้าเปิดเสียงมากหน่อยอาจทำให้ อินพุทของแอมป์เสียได้

Comment

ถ้ามันแรงไปก็เปิดให้พอได้ยินมันจะเปนอะไรป่าวอะคับ

Comment

ไม่ดีน่ะ

Comment

เหอๆ

Comment

ของหลวง เวลาพัง งบมันกว่าจะขอได้นะ

Comment

ตาม rep บนบอกงับ กำลังมันสูงกว่า เบาของท่าน อาจจะม่ายช่าย เบาของ amp เครื่องนะงับ - -
                        อ. ท่านนะพูดถูกแล้ว

ps เดกๆ ผมก็เคยทามกับ วิทยุที่บ้าน กะว่าจิ้มแล้วไมเสียงมันมะออก เพราะมันกระจุยไปแล้ว >.<"

Comment

มันเป็นการขยายเสียงซ้อนกัน 2 หน
                          ทำให้ เกรน ของเสียงนั้นเกิน อาจทำให้วงจรรวมถึงดอกลำโพงเสียหายการกระแสที่สูงกว่าปกติ
                          เนื่องจากช่องไมค์เข้าส่วนใหญ่จะถูกเชื่อมต่อไปยังวงจรเพื่อขยายเสียง(เหมือนมีแอมป์กำลังขับต่ำๆช่วยขยายหรือเร่งสัญญาณให้สูงขึ้น) เพื่อช่วยให้สัญญาณจากไมค์ที่อ่อน ให้มีความแรงเพียงพอที่จะทำให้เสียงนั้นดังได้(เนื่องจากไมค์ส่วนใหญ่จะเป็นระบบ Dynamic คือไม่มีระบบขยายสัญาณภายในตัวไมค์เอง)

ดังนั้นต่อไปให้เล็งเสียบช่อง Line in แทนนะครับ อย่าเสียบ Mic in อีกหละ (^-^)

Comment

Working...
                          X