Announcement

Collapse
No announcement yet.

BOSE COMPANION 2 SERIES II น่าใช้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BOSE COMPANION 2 SERIES II น่าใช้หรือป่าวครับ

ตามหัวข้อครับ อยากรู้ว่าเสียงเป็นไงบ้างมีท่านใดใช้อยู่หรือเคยลองฟังบ้างครับ

แล้วในเมืองไทยขายอยู่ตัวล่ะเท่าไหร่ครับ พอดีผมว่าจะสั่งจากนอกเข้ามาจะคุ้มหรือป่าวครับ

ราคาไทย 7000 กว่าครับ ถ้ามาต่ำกว่า พอสมควรก็น่าสน เคยจะหิ้วมาจากสิงคโปร์แล้วแต่ราคาใกล้กันเลยไม่เอา
    ..........................................................................................
    อยากได้ตัว series I มากกว่าสวยดี ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เสียงดีป่ะครับตัวนี้

เห็นใน ebay ขายอยู่ 99$ อ่ะครับ รวมค่าส่งมาไทยผมว่าไม่น่าเกิน 5500บาท น่าสนหรือป่าวครับ หรือ หันไปเล่นตัวอื่นที่มีขายในไทยดี แนะนำด้วยครับ

ปล. น้ำหนักมันประมาณเท่าไหร่พอจะทราบบ้างหรือป่าวครับ ถ้าไม่หนักและขนาดไม่ใหญ่มากผมว่าจะยัดใส่มาในเคสที่ผมสั่งเข้ามาด้วยเลย น่าจะประหยัดลงอีกเยอะ

Comment

ถ้าฟังแบบสบายๆเสียงดีครับ โปร่ง ใส เสียงกลางชัดเจน ไม่เน้นเบส ถ้าชอบแบบน้ได้เลยครับ นําหนักไม่มากครับ ตัวประมาณ Gigawork T20 ครับ น่าจะใส่มาในเคสได้ครับ แพ๊คดีๆนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ราคาถ้าได้ซัก 4000-4500 น่าจะกำลังดีครับ เพราะบ้านเราของใหม่ 7000กว่า

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ แล้วทำไมที่บ้านเรามันข้นเป็น สองเท่าเลยหละครับ .... เจ้าโบสรู้สึกจะบวกเยอะจัด นะเนี่ย

Comment

ก็บ้านเราภาษีแพงนี่คะ

ก็แพงเป็นธรรมดา

โบสดีที่สุด...จริงๆๆๆ...ใช้อยู่รับรอง

Comment

ซื้อมาจาก ebay เหมือนกันครับ รวมทุกอย่างแล้วประมาณ 4600
                  แต่ผมซื้อมาเป็น series I ครับ
                  เสียงโดยรวมใช้ได้ครับ ชอบมาก

Comment

(1) รู้สึก Amazone มีร้านขายต่ำสุด 88 usd
                    (2) เอาเข้ามาแบบ ปกติ ก็น่าจะยังถูกกว่านิดหน่อย

Comment

Originally posted by zeenes View Post
                      ซื้อมาจาก ebay เหมือนกันครับ รวมทุกอย่างแล้วประมาณ 4600
                      แต่ผมซื้อมาเป็น series I ครับ
                      เสียงโดยรวมใช้ได้ครับ ชอบมาก

กะลังศึกษาวิธีซื้ออยู่เหมือนกัน เนี่ย ถ้าเอาโบสตตัวนี้ หนะ ทำไงแล้วก็ น่าจะได้สักเท่าไร บอกกันหน่อยน่า ท่าน ... ( ที่บ้านเราบวกเยอะจริงๆแหละ ... โหดเห็นๆ )

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ราคา $ 99 ที่เห็น ยังไม่รวม vat น้อ (ป๋าผมไปสอยจาก LA มา)

Comment

ผมซื้อมาราคา 99 USD ครับ ค่าส่ง 20 USD ภาษี 200 นิดๆครับ ที่เหลือเป็นค่า adaptor แปลงไฟครับ
                          ซื้อทาง ebay ได้เลยครับ ผมใช้มาไม่มีปัญหาอะไร
                          ที่ส่งมานี่ทั้งกล่องเลยนะครับ

Comment

รวมแล้วยังไม่ถึง ห้าพันเลยนะเนี่ย อิๆ ... เสร็จตูแน่...ขอบคุณมั่กๆ

Comment

โอ้ว ทำไมภาษีเสีย 200 เองง่ะ ยังงี๊น่าสนเลยนะเนี่ย ถ้าซื้อพวก c3 c5 มันจะโดนภาษีเท่านี้หรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X