Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI 8800gt oc มันเป็น ref การ์ดหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI 8800gt oc มันเป็น ref การ์ดหรือเปล่าครับ

คือวันนี้กะจะไปหวดเต็มที่ พอไปเจอของจริงผมอึ้งไปเลยครับ
    มีความแตกต่างจากรุ่นแรกพอควรเลย
    1. กล่องแบบใหม่ของเดิมเป็นผู้ชาย ของใหม่เป็นรูปผู้หญิงเหมือนตัวการ์ดแล้ว <<<< ก็สวยดี
    2. ไม่มีฝาครอบ dvi แล้ว (สีเหลือง)<<<<ไม่เป็นไร
    3. ไม่มีเกมแล้ว (drit) แบบนี้ก็เหมือน spark galaxy เลย<<<<<<<<<<หาในบิทได้ ไม่เป็นไร-.-
    4. pcb สีแดง <<<<<<<<<< นี้แหละที่ผมตัดสินใจไม่เอามา T_T
    5. แพงกว่าเดิม 100 ของเดิม ~9400 ของใหม่ ~9500

อิจฉาคนได้ล็อตแรก-..-

ตกลงผมเลยคิดว่ารอของ evga ร้าน tk ดีกว่า เพราะผมชอบ referrent การ์ดและแถมเกมด้วย(crysis) หรือไม่อาจจะรอยาวไปถึงเดือนหน้ารอดู 8800gts(คิดว่าไม่น่าจะใช้ชื่อนี้นะ) 128sp ไปเลย ถ้าราคาซัก 13000 คงได้เจอกัน
    Last edited by maxsaag; 24 Nov 2007, 19:26:35.

มันเป็นอย่างงี้มากจากโรงงานเลยครับ ถ้าไปชอบผมก็ขออถัยนะครับ

สเปกการ์ดจอก็เหมือนเดิมครับไม่ต่างกัน

เป็นการ์ดรุ่นแรกที่ทาง MSI เริ่มนำมาผลิตเองครับ ก็เลยมีจุดที่แตกต่างบ้าง

ส่วนเรื่องของแถมผมไม่ทราบจริงๆครับว่าเขาให้อะไรมาบ้าง

ทางใต้หวันส่งมายังไงก็ส่งขายอย่างงั้นเลยครับ

แกะออกมาปิดวอยอย่างเดียวเอง

Last edited by MSI-U; 24 Nov 2007, 19:38:52.

Comment

พี่ยูคะ สรุป MSI 3870 มาตอนไหนคะ ราคาค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่คะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        พี่ยูคะ สรุป MSI 3870 มาตอนไหนคะ ราคาค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่คะ
        ตอนนี้มี DEMO เข้ามาแล้วจ้า แต่ส่วนเรื่องขายจริงนั้น

ต้องลองถาม HEC ดูก่อนนะครับว่าจะเอ เข้ามาเมื่อไร
        Last edited by MSI-U; 24 Nov 2007, 20:16:18.

Comment

ดีแล้วครับที่ไม่ซื้อ
          ได้ของน้อยลง
          แต่จ่ายเงินมากขึ้น
          แค่คิดก็รู้สึกแย่แล้ว

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
            ดีแล้วครับที่ไม่ซื้อ
            ได้ของน้อยลง
            แต่จ่ายเงินมากขึ้น
            แค่คิดก็รู้สึกแย่แล้ว

ขออภัยอย่างสูงเลยนะครับ เรื่องของแถม กับเรื่องของราคานี่นะครับ

Comment

อยากได้ตัว 256MB อะ หิหิหิ

Comment

คือแบบว่าเสียความรู้สึกนิดๆครับ ตอนล็อตแรกผมตามหาแทบบ้าเลยแต่ไม่ได้ -..- ต่อมา2วันที่แล้วได้ข่าวว่าของเข้ามาเยอะดีใจมากๆ แต่พอไปดูของมันไม่เหมือนเดิมซะแล้ว อีกอย่างผมถามพี่คนขายร้าน jedi ครับว่า ref การ์ดหรือเปล่าพี่เค้าก็ย้ำเลยว่า ref การ์ดแน่นอน ผมเลย เออออออออออออออออออ
                Last edited by maxsaag; 24 Nov 2007, 19:45:21.

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                  คือว่า ผมถามพี่คนขายร้าน jedi หนะครับว่า ref การ์ดหรือเปล่าพี่เค้าก็ย้ำเลยว่า ref การ์ดแน่นอน ผมเลย เออออออออออออออออออ
                  สเปกการ์ดจอก็ยังเดิมๆเลยครับไม่ต่างไปจากเดิม

Comment

เสียความรู้สึกเรย
                    พอเหนการ์ด เซรง....ง
                    ผมเลยคิดว่ารอของ evga ร้าน tk ดีกว่า แถมเกมด้วย crysis
                    ยอมเสียเงินมัดจำ
                    (แต่เจ้าของร้านจัยดี เค้าเอาของเราไปขายให้ ไม่ต้องเสียเงินฟรี)
                    หุหุ อุส่าห์รอตั้งนาน ไม่น่าเรยอะ
                    ทำกันได้
                    Last edited by e20wac; 24 Nov 2007, 19:56:48.

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                      เสียความรู้สึกเรย
                      พอเหนการ์ด เซรง....ง
                      ผมเลยคิดว่ารอของ evga ร้าน tk ดีกว่า แถมเกมด้วย crysis
                      ยอมเสียเงินมัดจำ
                      (แต่เจ้าของร้านจัยดี เค้าเอาของเราไปขายให้ ไม่ต้องเสียเงินฟรี)
                      หุหุ อุส่าห์รอตั้งนาน ไม่น่าเรยอะ
                      ทำกันได้

ขอโทษด้วยครับ

Comment

ผมว่า PCB สีแดง ดูร้อนแรงดีนะครับ

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                          ขอโทษด้วยครับ
                          ก็จัดโปร ร่วกับ EA แถมเกมส์ crysis กล่้องเหล็กเลยคะ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                            ก็จัดโปร ร่วกับ EA แถมเกมส์ crysis กล่้องเหล็กเลยคะ อิอิ
                            สงสัยจะยากนะครับ

Comment

ผมก็อยากเห็นราคาตัว 8800GT 256MB ก่อนเหมือนกันครับ ถ้าราคาน่าสู่ขอ ก้อคงลงเอยกับรายนี้

Comment

Working...
                              X