Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer มันพัดลมเบาทุกตัวป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer มันพัดลมเบาทุกตัวป่าวครับ

ผมได้ไปนั่งเล่นเนตในมหาลัยคนข้างๆใช้ lenovo y400
    พัดลมมีเสียงซี้ๆๆๆเบา แต่มันอยู่ขวามือผมลมมันแรงมากมายมหาศาล
    เค้าบอกว่า แกะออกมาเอาฝุ่นออกได้ โอ้ว หงายขึ้นดู มีที่แกะจิงๆด้วย

ของผมไม่มีเสียงเลย ต้องยกมาเอาหูไปใกล้ๆอ่ะ ถึงได้ยิน+ร้อนหู
    แล้วลมมันก็ไม่แรง
    อยากถามว่า
    แกะมาเอาฝุ่นออกเหมือน lenovo ได้ไหมครับ
    คนอื่นที่มี acer พัดลมเบายังงี้ด้วยป่าว (แต่เครื่องไม่ได้ร้อนนะ) ก็แค่คิดว่า "เอ๊ะไมมันเบาจังวะ ผิดปกติป่าวเนี่ย" รึว่าฝุ่นมันตันอ่ะ

ขอบคุณครับ

พัดลมมันทำงานตามความร้อนของเครื่องน่ะครับ ถ้ามันร้อนมากถึงจะหมุนแรง หรือในอีกกรณีนึงก็คือ ตัน - - Acer รู้สึกว่าจะถอดไม่ได้นะครั เพราะเพื่อนผมก็เอาไปให้ที่ 0 เค้าล้างให้ คิดค่าล้างอีก - -

Comment

ถ้า acer Aspire ตัวเก่าพัดลมเบาคับ แต่ถ้าใช้้งานหนักๆอย่างเล่นเกมมันก็แรงขึ้นมาพอควรเหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
        พัดลมมันทำงานตามความร้อนของเครื่องน่ะครับ ถ้ามันร้อนมากถึงจะหมุนแรง หรือในอีกกรณีนึงก็คือ ตัน - - Acer รู้สึกว่าจะถอดไม่ได้นะครั เพราะเพื่อนผมก็เอาไปให้ที่ 0 เค้าล้างให้ คิดค่าล้างอีก - -

ตัวสีแดงอ่ะ กลั้วกลัว

Comment

Working...
        X