Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม7 กับอะไรๆที่ปลี่ยนไป... เขาDownตัวเองซะงั้น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม7 กับอะไรๆที่ปลี่ยนไป... เขาDownตัวเองซะงั้น...

เมื่อก่อนถ้ามีวอยPlatinum... ก็โอเควางใจได้... แต่เดี่ยวนี้... เฮ้อ... ส่งเมนบอร์ดไปจะสองเดือนแล้วข่าวคราวสักนิดก็ไม่มี... ถามไปก็บอกว่าส่งซ่อม..
    อ๋อใช่สิ... เดี่ยวนี้มีชื่อแล้วนี่... ไม่สนใจลูกค้าเก่าคนนี้แล้ว อุดหนุนกันมาตั้งแต่ตอนที่ใครก็บอกว่า ประกันคอม7...ว้ายไม่เอาอะ... จะเอาซินเน็ค อินแกรม(จนตอนนี้อินแกรมจะไปแหล่ไม่ไปแหล่แล้ว) หรือDcom...

ไอ้K8n neo4 platinum เนี้ย... มันซ่อม่ยากนักหรือไง ตอนเอาไปซีบวมแค่สองตัว นอกนั้นปกติ... ถ้าจะไม่ซ่อมให้ก็บอกมาสิ... จะได้ไปซ่อมเอง แค่เปลี่ยนซีแค่เนี่ย มดตดยังไม่ทันหายเหม็นก็เลร็จ.. แต่เห็นว่ามีประกันก็เลยส่งเครม...

นี่เห็นว่าเป็นคนกันเองนะ...ไม่งั้นพ่อเช่งไปแล้ว...

ไม่มีอะไรบ่นให้ฟังเฉยครับ... ขอระบายหน่อย...
    เซ็งเป็ด...

อย่างนีั้อาจมีบรรดาพนักงานออกมาโวยว่าเป็นการใส่ร้าย ถ้าอยากรู้ว่าเรื่องราวเป็นไง ลองไปถามหน้าร้านพันทิพย์ แถว369 306 สิ... ว่ามันจะสองเดือนจริงไหม... (แต่สองหน้าร้านนี้เขาไม่เกี่ยวนะ เพราะผมเอาไปเครมที่ศูนย์ชั้น5)
    เราอุตส่าห์ไว้ใจกัน... เอาวะรอก็รอ... วันนีุ้ถามไปตอบมาว่ายังไม่ทราบชะตากรรม... โถๆ... เจ้าK8n... อุตส่าห์รับใช้กันมาตั้ง2ปี ตอนนี้ไปตกระกำลำบากอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้...
    Last edited by zaza_love; 25 Nov 2007, 01:08:56.

... ดันๆ

Comment

เป็นเกือบทุกที่ไปแล้วสำหรับเรื่องเคลม ทำใจ....

Comment

โวยวายรึยังอะครับ

ของผมตอนแรกก้เหมือนจะโดนดองเค็ม พูดมาประมาณว่าของส่งซ่อมอยู่ อีก 4 -7 จะได้
        พอโวยวาย วันรุ่งขึ้นโทรมาให้ไปรับของซะงั้น

Comment

เห้อ เบื่อบริษัทประกัน สถุนแบบนี้จริงๆ ปกติถ้าเรื่องอื่นนี่ผมไม่บ่นนะเนี่ย

เอากันที่ com7 ก่อน

เมื่อก่อนสัก 2 ปีก่อน ช่วงที่ศูนย์เคลมในพันทิพย์ อยู่ตรงชั้น 4 ก่อนจะย้ายไปอยู่ตรงข้างๆ M-Inter
          ห้องเล็กๆ คนเข้าไปเคลมกันยังไม่มาก พนักงานพูดจาดี มีความรู้เรื่องอุปกรณ์ ถ้าไม่มีของ ผมบอกว่าผมเดินทางมาจากรังสิต เพื่อเคลมของคุณอย่างเดียว เค้าก็พยายามหาเปลียนให้โดยเป็นกรณี พิเศษ บอกเห็นใจ คนเดินทางไกล มาทีไร ไม่เคยต้องรอ อาจกลับไปรุ่นไม่ตรงบ้าง แต่เอาเถอะ ไม่ต้องมาอีกรอบก็โอเค
          ช่วงนี้ผมว่า com7 เป็นยุคที่บริการดีที่สุด และผมจะบอกลูกค้าเสมอว่า อะไรมี ประกัน com7 ซื้อได้เลยไม่ต้องคิดมาก com7 ดีที่สุด

เมื่อสักปีก่อน ที่เริ่มย้ายไปอยู่ข้างm-inter ลิฟท์แก้ว การบริการเริ่มต้องมีการตรวจเช็คมากขึ้น ชักเริ่มไม่เชื่อลูกค้าว่าเสียจริงหรือไม่ แต่ไม่เป็นไร เป็นสิทธิ์ทางศูนย์เคลมไม่ว่าอะไร เสีย ถ้ามีตัวเปลี่ยนก็เปลี่ยนให้ ทดแทนรุ่นให้บางครั้ง จนมาเจอเมนบอร์ดที่บอกรอเคลม รอสัปดาห์นึง พอรับได้ แต่หลังจากนั้น .................

การ์ดจอ 6600GT Extream ภาพขึ้นเส้นเอาไปเคลม เคลมบอกต้องรอ 7 วัน ไม่เป็นไร รอได้ รุ่นนี้มันรุ่นแพง
          แต่ขอโทษ รอทีเป็นเกือบ 2 เดือน ตัวที่ได้มาก็เป็นตัวเก่ามาก แต่ก็ต้องรับ เพราะลูกค้ารอมานานแล้ว
          และไอ้ตัวเดิมนี่แหละ พอเดือนที่หมดประกันไปเคลม (เดือนสุดท้ายแห่งการประกัน) พอเอาไปที่ศูนย์ก็ให้ทางร้านดูการ์ด และทางศูนย์รับประกันก็บอกว่า เคลมไม่ได้ เพราะตัวอะไรเล็กๆสักตัวหลุดหายไป ผมเลยถามว่าตรงไหนเค้าก็ชี้ให้ดู ผมก็เห็นว่าหายจริงๆ ผมก็คิดว่าโอเคไม่เป็นไร แต่มาเสียพอดีเดือนหมดประกัน

กลับไปบ้านเลยไปดูรูปสินค้าก่อนส่งเคลม เห็นรูปแล้วช๊อกครับ ก่อนไปมีไอ้ก้อนเล็กๆนี้อยู่ แพคใส่กล่องไปอย่างดีแล้วทำไมมันกลายเป็นแบบนั้นได้หว่า หรือที่เค้าว่ากันว่าคอม7 ชอบทำแบบนี้จะจริง ถัดจากนี้ไปนะครับทุกท่านก่อนเอาของไปเคลมที่ com7 โปรดถ่ายรูปไว้ก่อนส่งให้เค้านะครับ ถ้าสินค้าท่านใกล้หมดประกันแล้ว
          ช่วงนี้เริ่มหมดใจครับ แต่พอดีว่า ที่อื่นก็พอๆกันผมเลยต้องทนๆไป

สุดท้ายครับเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมานี้เอง ผมได้เข้าไปดูแลระบบคอมโรงเรียนแห่งหนึ่ง ใช้เมนบอร์ด asrock i865Gv เสียอยู่ประมาณ 3 ตัวจาก 100 เอาไปเคลมที่ศูนย์พันธ์ทิพย์ชั้น 5 (ย้ายอีกแล้วหนีอะไรของมันฟร่ะ)
          เริ่มเป้นผู้หญิงกันเสียหมด ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม เปลี่ยนของไม่ตรงรุ่นไม่ได้ ถามว่ารออีกนานไหม เค้าบอกว่า 1 เดือน มีสำรองแค่ตัวเดียว ผมบอกว่าตัวเดียวก็ได้เอามาก่อน พอเอามาดูสภาพแย่จริงๆ เลยไม่รับเคลม พอเข้าใจได้ในการไม่ได้สินค้า แต่กริยามารยาทของพนักงานนี่สิ ผมว่าแย่มาก ขนาดครูอาจารย์ที่ผมพาไปด้วยยังบอกเลยว่า เค้าไม่ต้องง้อลูกค้าเลยหรอ

นี่ครับ com7 กับผม ต่อจากนี้ไป com7 ออกไปๆๆๆๆๆๆ ใครซื้อไอ้ประกันยี่ห้อนี้มา ถือว่าหมดประกันไม่รับเคลม

Comment

ต้องเครมที่ศูนย์ใหญ่มีอะไรด่าให้ดัง ๆ

ส่วนที่พันทิพย์ไม่เครมเพราะเคยเข้าไป ตอบคำถามได้หัวดอมากกกก

Comment

com7 ช่วงนี้เคลมดีอย่างเดียวครับ hdd westtern

เพิ่งทำเต็มตัวยังใหม่อยู่ เลยดีหน่อย

ที่เหลือ จะบอร์ด จะแรม ยิ่งการ์ดจอยิ่งหนัก

คนเริ่มซื้อของ com7 เยอะ ก็เริ่มทำงานกันมากขึ้นเริ่มช้า ของสแปร์เปรียบเทียบเป็นสัดส่วนกับปริมาณลูกค้าเริ่มไม่สมดุล ทำให้เคลมนาน เห้อ

Comment

Originally posted by fj View Post
                ต้องเครมที่ศูนย์ใหญ่มีอะไรด่าให้ดัง ๆ

ส่วนที่พันทิพย์ไม่เครมเพราะเคยเข้าไป ตอบคำถามได้หัวดอมากกกก
                รูปในลายเซ็นพี่นี่เด็ดมั้กๆ
                ดันครับแต่ผมเคยเครมที่ศูนย์พิษณุโลก (เครมการ์ดจอ)รอ2อาทิตย์ก็ใด้แล้วนะมันอยู่ที่การบริหารแต่ความกระตือรือร้นของแต่ละศูนย์รึเปล่าครับ

Comment

Com7 ต้องไปศูนย์ใหญ่นะครับ บริการดีกว่าเยอะ

ที่พันทิพย์ห่วยจริงๆ เห็นพูดหลายคนแล้วครับ

ที่ศูนย์ใหญ่ ผมเอา ASROCK P4I65G ไปเคลม ไม่เกิน 20 นาที ได้เลยครับ อิ อิ

Comment

โชคดี ตั้งแต่เล่นคอมมายังไม่เคยมีประสบการแบบนี้ - - จะมีก็แรม ประกัน Silicon ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าเครมที่ไหน
                    อ่านแล้วก็กลัวๆจะเจอกับตัวเองเหมือนกัน - -

Comment

เคลมศูนย์ใหญ่อย่างเดียว ดีตลอด ไม่เคยมีปัญหาเลย

Comment

เผอิญว่า ส่วนใหญ่ DCOM เพราะ มีศูนย์ใกล้บ้าน( แถม รู้จักเจ้าของร้านอีก ) ประกอบให้ลูกค้าก็เน้น DCOM เป็นหลัก หลังๆ เครม บอร์ด กะการ์ดจอ นาน เริ่มเซ็งละ ( ลูกค้าเซ็งโคตรเลย ) มีอย่างเดียวที่ไว คือ HDD

ตอนนี้เท่าที่ดู ซื้อประกันของอะไรก็ต้องทำใจ ครับ เพราะแม่รง ช้าหมด

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                          โชคดี ตั้งแต่เล่นคอมมายังไม่เคยมีประสบการแบบนี้ - - จะมีก็แรม ประกัน Silicon ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าเครมที่ไหน
                          อ่านแล้วก็กลัวๆจะเจอกับตัวเองเหมือนกัน - -
                          แรม ประกัน Silicon มีศูนย์ที่รังสิตครับไม่น่าห่วงนะครับเพราะแต่งตั้งจาก Kingston โดยตรง

Comment

อย่างนี้ต้องประท้วงด้วยการเลิกเล่นคอมเลิกใช้คอมซะเลย จะได้หมดเวรหมดกรรมกับที่บริษัทรับประกันห่วยๆอย่างนี้

ดีไหม ? หุหุ

Comment

เบื่อโคตร... ฝากใครที่จะซื้อการ์ดจอWinfast... คิดดีๆเน้อ... มันดีแค่เป็นลูกรักของNvidia นั้นล่ะ ก็เลยดีกว่าตัวอื่นนิดหน่อย แต่ประกัน... ฮึ...อึ... การ์ดมีคราบหรือไม่ก็เป็นรอย เขาจะตัดประกันครับ...อาจโดนตัดเหลือครึ่งหนึ่งหรือไม่ก็ตัดไปเลย แต่เขาจะรับเครมนะ... แต่ตอนคุณไปรับอาจได้รับของกำนัล เป็นไม่มีประกันซะแล้ว.... อันนี้มีคนโดนมากับตัวเขาเล่าให้ฟัง เป็นคนเกาะลันตาเสียด้วยอุตส่าห์ขึ้นมาเครมถึงกรุงเทพ น้องคนนี้เขารักคอมเจ็ดมากๆ อุปกรณ์ในเครื่องเป็นของคอมเจ็ดทุกชิ้น ย้ำว่าทุกชิ้น เซอร์วิสคอมเจ็ดยังทำกันได้ ตอนเขาเอาการ์ดมา เขาแวะมาหาผมที่บ้าน เพราะรู้จักกัน เอาการ์ดให้ดู ไอ้คราบที่ว่า คือคราบที่เกิดจากใช้ไปนานๆแล้วจะมีคราบตรงที่รอบรูน๊อต... กับตรงที่เคลือบทองเหลือง คนที่ใช้การ์ดจอรุ่นใหญ่จะเห็นได้ชัดกว่า แล้วซิ๊งเป็นรอยตอนนิดหน่อยตอนถอดประกอบ... โดนซะงั้น ยังดีเหลือประกันแค่2เดือน เพื่อนมันแหลงว่าอยากอีตัดก็ตัดไป

อีกคนเอาเมนบอร์ดECSไปเครม ตอนไปไม่บิ่นตรงมุม กลับมาบิ่นซะงั้น แถมมีหน้าตัดประกันเขาอีก... ไอ้มุมบิ่นเนี้ยปกติมันตัดประกันอยู่แล้ว แล้วรับเครมไปทำไม... แถมเอาไปดองเป็นเดือนอีก...

ส่วนศูนย์พันทิพย์ หึ... ขอโทษทีเถอะ ไอ้คุณพี่ที่ใส่แว่นเนี่ย เอาไปเก็บในห้องได้ไหม พูดจาไม่มีความน่าฟังเอาเสียเลย...

มาตรฐานน่ะรู้จักไหม... หน่อยเดาะจะเอาระบบโรงแรมมาใช้ในการบริการ... ให้พนักงานพูดเป็นไดอาล็อกอย่างกับเป็นโรงแรม5ดาว เข้าใจคำว่า5ดาวไหม... 5ดาวไม่ได้ัวัดแค่รูปแบบหรอกนะ... แต่เขาหมายถึงคุณภาพในการให้บริการ ุและการรักษามาตรฐานในการให้บริการให้สม่ำเสมอทั่วกันทุกStation ไม่ใช่ที่ศูนย์ใหญ่เป็๋นอย่าง ศูนย์เล็กเป็นอีกอย่าง

Comment

Working...
                              X