Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ ปัญหาอีกละ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ ปัญหาอีกละ-*-

พอดีตอนนี้ใส่แรม 512 266 Hz ครับ
    แต่พอดีเพื่อนจิตใจงามมีแรม 512 เหลือ
    แต่มันเป็น 400Hz ครับ
    ผมมาดูเมนบอร์ดตัวเองมันเขียนว่าวิ่งได้สูงสุด333Hz
    แต่ผมเอาแรมเพื่อนมาใส่ทดลองปรากฎว่ามันเล่นได้และก็เจอแรมเป็น1กิ้กด้วย
    แต่มันวิ่ง 266Hz อันนี้เข้าใจว่ามันจะวิ่งเท่าตัวต่ำสุด
    แต่ที่งงคือ มันมีผลข้างเคียงรึเปล่าครับถ้าหากผมใส่ 512 266Hz อันนึง 512 400Hz อีกอัน

แล้วหากว่า ผมเปลี่ยนทั้งระบบแรมจาก266 เปน 333 ความเร็วจะเพิ่มขึ้นรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.สังเกตแรม 400Hz จะใช้ไฟมากกว่า 0.01V นี้จะมีผลอะไรร้ายแรงมั้ยครับไม่งั้นจะประหยัดไปได้ฟรีๆเลย

ไม่มี
    นิดหน่อยเอง
    ไม่มี

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ใส่ได้ ไม่มีปัญหาครับ ตามที่ท่านบอกแหละครับ มันจะวิ่งเท่าตัวช้าสุด ก็แค่นั้นเองคับ

Comment

Working...
        X