Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย e-SATA หาซื้อที่ใหนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย e-SATA หาซื้อที่ใหนอะครับ

พอดีใช้บอร์ด P5KC มันมี e-SATA มาให้ อะครับ อยากรู้ว่าต้องซื้อสายที่ใหนเพราะหัวมันไม่เหมือนกันอะครับ ไปเดินพันทิพย์แต่ไม่เจอ น่าจะมีแต่ผมไม่รู้ร้าน

หรือจะซื้อเป็น BOX เวลาเสียบเข้าเสียบออก จะปลอดภัยกับ HDD มากกว่าใหมอะครับ

อยากได้ box ราคาต่ำซักหน่อย ^^

แล้วก็อยากได้หัว e-SATA ด้วยครับจะเอามาต่อ DVD-RW ไว้นอกเคส

หายากมากๆ เลยครับ สาย E-SATA นะ
    เพื่อนผมเค้าไปหาซื้อที่ 1000 ทิป / ตะวันนา / เสรี ยังหาไม่ได้เลย
    ส่วนมากจะแถมมากับเมนบอร์ดนะครับ

Comment

สาย e-sata ซัพพลายจ่ายไฟผ่านมาได้กี่ v อะครับ เห็นว่ามะต้องต่อไฟเพิ่ม

Comment

ส่วนใหญ่แถมมากับ Box หรือ M.B บางรุ่นอะงับ

แล้วสาย E-Sata มะมีไฟงับ ต้องต่อไฟเพิ่ม M/B บางรุ่น ให้ขั้วเสียบเพิ่มเป็น Sata > E-Sata เป็นช่องติดด้านหลังด้วยซ้ำงับ (ของผมเป็น Box ก็ต้องต่อ USB เพิ่มเพื่อเอาไฟ / บางท่านเป็นสายต่อตรง E-Sata เป็น Sata เข้า HDD เลยก็ต้องต่อ ไฟเข้า HDD เพิ่มตามปกติ )
        Last edited by Teardrop; 25 Nov 2007, 16:34:39.

Comment

หาซื้อยากครับ ตอนนั้นไปถามเจได ยังไม่มีเลย ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ
          ถ้าเจอที่ไหนขาย อย่าลืมบอกกันนะครับ

Comment

ต้องซื้อ External Box ที่มีพอร์ต eSATA มันจึงจะแถมสายให้ด้วย ไม่มากไม่มายเคยซื้อแค่ประมาณ 1800 บาทเอง หุหุ

Comment

สาย E-SATA

เส้นละ 350บาท ยาว 1 เมตร ที่ เยาฮันชั้น 2หรือ3ไม่แน่ใจ ซื้อมาแล้วครับ

Comment

Originally posted by pon632 View Post
                เส้นละ 350บาท ยาว 1 เมตร ที่ เยาฮันชั้น 2หรือ3ไม่แน่ใจ ซื้อมาแล้วครับ
                ในที่สุดก้อมีคนหาเจอ^^"

Comment

อยากได้ซักเส้น หน้าตาเป็นไงหว่า บอร์ดแถมแต่สายธรรมดามา

Comment

Pantip ชั้น4ร้านหัวมุมด้านลิพท์แก้วมีแยะ+ร้านคนขายจีนแดงมีทุกร้าน+ร้านชั้น3ขายของกองใหญ่ๆ ...

Comment

Originally posted by bebebubu View Post
                      Pantip ชั้น4ร้านหัวมุมด้านลิพท์แก้วมีแยะ+ร้านคนขายจีนแดงมีทุกร้าน+ร้านชั้น3ขายของกองใหญ่ๆ ...
                      เขาต้องการซื้อสาย eSATA นะท่าน ไม่ใช่ SATA ธรรมดาที่ขายกันเกร่อ

eSATA กับ SATA มันไม่เหมือนกัน

Comment

บอร์ดผมก็มีนะแต่ไม่มีสายเหมือนกัน

Comment

eSATAครับ ไปคุยและหยิบมาดูกับมือเอง เค้าบอกมีเป็นกองไม่มีใครมาซื้อเลย ชั้น4ร้านหน้าลิฟท์นะที่ขายแต่สายอย่างเดียว

Comment

Originally posted by bebebubu View Post
                            eSATAครับ ไปคุยและหยิบมาดูกับมือเอง เค้าบอกมีเป็นกองไม่มีใครมาซื้อเลย ชั้น4ร้านหน้าลิฟท์นะที่ขายแต่สายอย่างเดียว
                            ใตรซักคนไปดูหน่อยครับ มีแล้วมาบอกต่อด้วย พอดีอยู่ ตจว.

Comment

ขอบคุณครับ แล้วผมไปจำมาจากไหนละนี่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม e-sata

Comment

Working...
                              X