Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista มันพร้อมที่จะให้เราใช้หรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ xp+vista 32bit อยู่ค่า ใช้งานได้ แต่พวก Hardware ต้องใหม่หน่อย ไม่งั้นหาไดร์เวอร์ยาก
    ส่วนเรื่องโปรต่างๆ ถ้าไม่ติดอยู่กับของเดิมๆ ก้อจะมีของใหม่ๆมาให้เล่นและสามารถใช้ได้ดีกว่า vista ด้วยค่ะ

Comment

ของเรา 32 bitนะ

เวงกำผิดกระทู้ขอโทษๆๆ

Comment

ถึงมันไม่พร้อมแต่ผมใช้ไปแล้วครับ.. Vista 64bit.. ยังไงก็มี XPที่ไดรซีอยู่อีกตัวครับ..

โปรมต่างที่หาได้ในวันเดียว... ส่วนใหญ่จะมีอยู่แล้ว ที่ใช้อยู่กับ Xp 32bit เท่าที่มีอยู่ยังลองไม่หมด.. แต่ทำไมมาใช้บน VT64ได้.... ก็ยังไม่เข้าใจ..??

ผมอยากจะให้ไอคอนที่หน้าเดสท๊อปเล็กลงกว่านี้นะครับ... ช่วยบอกทีครับว่าทำยังไง.. THK..ครับ..
        Attached Files
        Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007, 16:56:47.

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          ถึงมันไม่พร้อมแต่ผมใช้ไปแล้วครับ.. Vista 64bit.. ยังไงก็มี XPที่ไดรซีอยู่อีกตัวครับ..

โปรมต่างที่หาได้ในวันเดียว... ส่วนใหญ่จะมีอยู่แล้ว ที่ใช้อยู่กับ Xp 32bit เท่าที่มีอยู่ยังลองไม่หมด.. แต่ทำไมมาใช้บน VT64ได้.... ก็ยังไม่เข้าใจ..??

ผมอยากจะให้ไอคอนที่หน้าเดสท๊อปเล็กลงกว่านี้นะครับ... ช่วยบอกทีครับว่าทำยังไง.. THK..ครับ..
          คลิ๊กขวาบนที่ว่างบนเดสท็อปแล้วเลือก Classic Icon ครับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
            คลิ๊กขวาบนที่ว่างบนเดสท็อปแล้วเลือก Classic Icon ครับ
            กดแล้วไม่ Icon Classic เลยครับ..

แต่ว่าที่ทู้นู้นบอกว่า ให้กด Ctrl ค้างไว้แล้วเลื่อน scroll เม้าส์เอานะครับ..
            ลองดูครับ ยุบหนอพองหนอเลยนะครับ..

Comment

ขาดไปนิดนึงครับคลิ๊กขวาเลือก View>Classic Icon ครับเพราะของผมปรับแบบนี้ส่วนอีกวิธีกด Ctrl ค้างแล้ว scroll เม้าก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post

คลิกชวาที่่ desktop>view>Classic Icon ครับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                  ขาดไปนิดนึงครับคลิ๊กขวาเลือก View>Classic Icon ครับเพราะของผมปรับแบบนี้ส่วนอีกวิธีกด Ctrl ค้างแล้ว scroll เม้าก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
                  thk. ครับ

Originally posted by Takumigrit View Post
                  คลิกชวาที่่ desktop>view>Classic Icon ครับ
                  thk. ครับ..

Comment

ผมก็คิดว่าจะลง 2os ใช้งานเหมือนกันครับ เข้าไปลองเล่นดู

Comment

ถ้าโปรแกรมบางโปรแกรม หรือเกมส์บางเกมส์ ยังเล่นไม่ได้ดีบน Windows Vista

ก็น่าจะลง 2 ระบบ ในเครื่องเดียวกันไปก่อน ก็ดีนะครับ

ติดตั้ง Windows XP ในไดรว์ C:

ติดตั้ง Windows Vista ในไดรว์ D:

โปรแกรมไหนใช้ไม่ได้กับ Vista ก็เอามาลงกับ XP

รอให้ Vista สมบูรณ์ แล้วค่อยลง Vista อย่างเดียวไปเลย

Comment

Originally posted by Silent Knight View Post
                        ถ้าโปรแกรมบางโปรแกรม หรือเกมส์บางเกมส์ ยังเล่นไม่ได้ดีบน Windows Vista

ก็น่าจะลง 2 ระบบ ในเครื่องเดียวกันไปก่อน ก็ดีนะครับ

ติดตั้ง Windows XP ในไดรว์ C:

ติดตั้ง Windows Vista ในไดรว์ D:

โปรแกรมไหนใช้ไม่ได้กับ Vista ก็เอามาลงกับ XP

รอให้ Vista สมบูรณ์ แล้วค่อยลง Vista อย่างเดียวไปเลย
                        แบบนี้ครับ ดีที่สุด ไม่เสียโอกาส ที่จะได้ลองของใหม่ แล้วก็ไม่ต้องเสียดายของเก่า

ได้ทั้งพี่ทั้งน้องเลย ไม่ต้องไปรักพี่เสียดายน้อง อิอิอิ

Comment

ผมลงแล้วนะ มันหาไดรเวอ lan on board ไม่เจออะครับ - - อย่างอื่นเจอหมดนะครับ

คือว่าไอแผ่นที่แถมมากับไดรเวอมันไม่ support กับ vista อะคับ

พอกลับมาลง xp เล่นได้ปกตินะ

มันต้องไปโหลดตัวไหนมาใส่หรอครับ ขอลิ้งด้วยจะดีมากเลย

Comment

รอปีหน้าดีกว่านะครับ
                            ให้มันมี
                            Vista SP2 - -'

Comment

Working...
                            X