Announcement

Collapse
No announcement yet.

chipset nForce680i เป็นไงมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• chipset nForce680i เป็นไงมั่ง

ไม่ทราบใครเคยใช้บอร์ดที่ใช้ชิปตัวนี้บ้าง เหมาะแก่การ oc บ้างไหมครับ ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ปล. กำลังจะเปลี่ยนคอมพ์ใหม่ช่วงประมาณ ต้นปีหน้า มีงบประมาณ 15000 - 17000 อยากให้ช่วย
    แนะนำหรือจัด สเปคให้หน่อยครับ คืออยากลองเอามา oc บ้างน่ะครับ ส่วนการ์ดจอไม่ต้องแรงมากครับ
    แค่ขอให้ ซัพพอร์ต directx 10 พอครับ

แรงๆ ร้อนๆคับ จากที่เคยอ่านรีวิว ^^"
    การ์ดจอก้อ 8600 gt or hd2600xt ddr4

Comment

เหมาะสำหรับคนที่แรมไม่แรงครับ มันสามารถปรับบัสซีพียูได้อย่างอิสระ ไม่เกียวกับบัสแรมเลยครับ พูดง่ายๆคือล๊อคความเร็วแรมตายตัวไว้้เลย แล้วลากแต่ซีพียูได้

Comment

ดีมากๆ สำหรับการทำ SLI

Comment

ค่าตัวอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้มีของอะไรบ้างครับในบ้านเรา GALAXY / Foxconn / XFX / Inno3D ว่าแต่มันลากได้ไกลไหมครับ ผมกะจะใช้แค่ E2140 หรือ E4400 ไรประมาณนี้อ่ะครับ
          แล้ว 8600GT นี่ ตอนนี้อยู่ที่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
          Last edited by B4dUs3r; 25 Nov 2007, 21:37:34.

Comment

OC C2D ได้ดีครับ แต่อย่าเอาไปเล่นกับ C2Q เอา ทำ sli ได้ครับ

Comment

เอาของผมไหมซีพียูเพิ่งใช้มา2เดือน เด๋วผมล๊อคไว้ที่3.33ให้ บอร์ด+ซีพียูผมขาย7000 แต่บอร์ดผม650นะครับ

Comment

เอาของผมไหมซีพียูเพิ่งใช้มา2เดือน เด๋วผมล๊อคไว้ที่3.33ให้ บอร์ด+ซีพียูผมขาย7000 แต่บอร์ดผม650นะครับ
                บอร์ด650 ถ้าต่อSLI จะได้แค่ PCI-E 8Xเท่านั้น นอกนั้นเหมือน 680 และถูกกว่าหลายตังค์อยู่
                ถ้าไม่คิดจะใช้ SLI เล่น P35 ดีกว่านะครับ

Comment

ล่าสุดnVidiaประกาศว่าชิบรุ่นนี้จะไม่support CPU45nm.ที่จะออกในปลายปีนี้ครับ ผมว่าอย่าเพิ่งซื้อดีกว่าครับ

Comment

แน่ใจหรอท่าน ดูดีๆนะครับ
                    http://event.asus.com/mb/45nm/

Comment

มันกินไฟ มากว่า ทาง intel ประมาณ 30 watt (stand by)

Comment

Working...
                      X