Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม อย่างที่ผมเข้าใจมันถูกมั๊ยคับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม อย่างที่ผมเข้าใจมันถูกมั๊ยคับ - -"

คือ CPU ผม E2160 1.8ghz
    ถ้า clock ไปที่ 3ghz มันก็จะ = 3.0*2 ghz ถูกป่าวอ่ะคับ

ไม่ใช่

Comment

-*- หุหุ ไม่รุจะอธิบายยังไงดี

Comment

มันขนานไม่ใช่อนุกรม

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          มันขนานไม่ใช่อนุกรม
          อืมๆใช่ๆ มันไม่ใช่ค่า R ครับ อธิบายไม่ถูกครับ

Comment

กะว่า core2 แน่เลย55555555

Comment

สองหัวร่วมกันทำงานที่3.0GHzครับ ไม่ใช่วิ่งหัวละ3.0แล้วเป็น6.0GHZ -*-

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                สองหัวร่วมกันทำงานที่3.0GHzครับ ไม่ใช่วิ่งหัวละ3.0แล้วเป็น6.0GHZ -*-
                อ่าคับ แล้วถ้างั้น core 2 duo ก็เหมือนกันป่าว ?

Comment

เอาไงดีหว่า เอาเป็นว่า

ถ้าเราใช้ cpu core เดียว เราเปิดเกมไรงี้สมมุติกิน cpu 100%
                  Dual core จะกินเพียง 50%
                  Quad ก็ 25%

% ที่เหลือจะไว้ใช้อย่างอื่นครับ
                  ทำให้เราเล่นได้ไวขึ้น
                  เช่น ผมเปิด bot เกมสักเกมกิน cpu 50% ที่เหลือ เป็นของ system ระบบครับ
                  เวลาดูก็เปิด task manager มาดูครับ

Comment

มาแบบนี้อธิบายยากจริงๆ

Comment

คิดง่ายๆว่ามันเป็นCPUเป็นคน คนมีสมอง2ซีกช่วยกันคิด ความเเรงของสมอง 2 ข้างเท่ากัน จึงรวมเป็นคน 1 คน 555+ งงกว่าเดิม

Comment

เอาเป็นว่าคล้ายๆ Raid 0 น่ะครับ เรียกใช้งานพร้อมกัน ทำให้ทำงานได้เร็วขึ้น

Comment

Working...
                        X