Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ silicon ทา cpu แบบประหยัดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วถ้าเราแกะซิงค์ซีพียูนานๆแล้วเราจะเอาซิงค์ซีพียูมาใส่ใหม่อ่าครับจะต้องทามั้ยครับเพราะบอร์ดผมเอาไปเครมแล้วซิงค์ซีพียูไม่ได้ใส่เลยครับตั้งแต่วันที่6แล้วอะครับเพราะว่าไปจับลูบๆเอามันออกเป็นสีฟ้ติดมือมาครับ
    ปล.ไปเครมกะดีคอมอีกแล้วครับ

Comment

MX-2 ที่บ้านเหลือบานเลย ซื้อมาทาไปแค่ครั้งเดียว เหลืออีก80%ของหลอดได้มั้ง ถ้าใช้แค่ครั้งเดียวจริงๆ ลองไปซื้อซิลิโคนเงินแท้ที่ร้าน saveway ดูสิครับ เห็นเขาแบ่งขายอยู่ หยดละประมาณ40บาทเท่านั้น สำหรับซีพียูรุ่นใหม่ๆก็อาจจะต้องซื้อ2ตลับครับ ก็แค่80บาทเท่านั้น

Comment

ผมไช้ ซิลิโคนขาว ถูก+ไม่ค่อยต่างกับหลอดแพงๆจนเห็นได้ชัดเจนเท่าไหร่นัก ก็เลยไช้ถูกๆนี่ล่ะครับ
        (พวกแพงๆนี่ก็คงดีกว่ากันล่ะครับ ถ้าoc แล้วรอนมากๆ เอาของดีๆมาไช้ น่าจะเห็นผลหรือคุ้มมากกว่า นำมาไช้กับการไช้งานธรรมดานะ ผมว่า)

Comment

วันนี้ไปซื้อมาหลอดนึง 80 บา่ท ซื้อตรงพันทิบชั้น 1 ด้านหลังๆ อ้ะครับ

Comment

แต้งกิ้วคร้าบ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
              วันนี้ไปซื้อมาหลอดนึง 80 บา่ท ซื้อตรงพันทิบชั้น 1 ด้านหลังๆ อ้ะครับ

โอ้วว หลอดใหญ่ดีจัง
              ใช้ได้ทั้งหมู่บ้าน

Comment

Working...
              X