Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากไปมากกกว่านี้มีวิธีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากไปมากกกว่านี้มีวิธีมั้ยครับ

E2160 + Asrock 1333
    Ram Kinston 1g/667 *2 ครับ

ทำ Bsel ตอนนี้ ปรับบัสไปที่ 320*9

มีวิธีอีกมั้ยครับ เอ่อแล้วถ้าผมModเพิ่มไฟมันจะร้อนมากขึ้นเยอะมั้ยครับ
    Attached Files
    Last edited by kaka12; 26 Nov 2007, 01:15:28.

บอร์ดกับแรม อาจจะไม่ใหวแล้วมั้งครับ

Comment

เจอเพื่อนละกำลังทำอยู่เจอปัญหาเหมือนกัน ตอนนี้ได้ที่320*10
      เอาอีก เพิ่มไฟครับ
      ป.ล. net ช้า

Comment

320*9 แล้น

Comment

ของผม2180 as1333-667
          ถามนิดนึงบอร์อดสีอะไร
          เคยประกอบให้เค้า2ตัว ไม่besl สีฟ้า bios 1.30
          ซื้อเมื่อวานสีเขียว 1.50 ผมว่ามันocง่ายกว่า

Comment

บอร์ดสีฟ้าครับ

เอ่อ ช่วยแนะนำ psu ให้หน่อยนะครับผมไม่รุว่ามันจะพอป่าวตอนนี้ใช้ 450w ติดเคส ^^
            อุปกรณ์ก็มี E2160(อยากได้ถึง 3.0^^) 7900GS 1ตัว SATA2 160g 1ตัว Ram2ตัว Combo1ตัว ครับ ใช้กี่วัตดีครับ วัตแท้ม่ายมีเงินซื้อ ^^

Comment

เอ่อถ้าลากแล้วอุณภูมิมันควรอยู่ไม่เกินเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ตันแล้ว325*10 ram kingbox 512*2 ตัวละ490
                ไม่เห็นใครเกิน 50 ผมอยู่43
                ยังงงกะบอร์ด เขียวมาได้ไงฟะ ตัวใหม่เหรอจะได้บอกต่อ ใครรู้ช่วยบอกที

Comment

สงสัยอีกอย่างครับ BSEL แล้วลง XP ไม่ผ่านsp2 ต้องเอาFoild ออกก่อนถึงลงผ่าน ของคุณเป็นเปล่า
                  หรือว่าแผ่นผมไม่ support มันrestart ตอนเหลือ 33 นาที งงงง......

Comment

ร้อนไปป่าวหว่า

Comment

ไม่ร้อน 70c + ค่อยน่ากังวน

Comment

Originally posted by munmun View Post
                        สงสัยอีกอย่างครับ BSEL แล้วลง XP ไม่ผ่านsp2 ต้องเอาFoild ออกก่อนถึงลงผ่าน ของคุณเป็นเปล่า
                        หรือว่าแผ่นผมไม่ support มันrestart ตอนเหลือ 33 นาที งงงง......
                        ไม่ปกติ cpu ไม่ เสถียรแล้วครับ
                        ลอง run 3dmark05 mode cpu test2 สัก 20 loops สิ ถ้า restart bluescreen ก็ต้องอัดไฟเพิ่ม

Comment

มีคำถามครับ

Comment

Originally posted by kaka12 View Post
                            มีคำถามครับ
                            ครับ ใช่ นี้ตัว CPU (เปลือกชั้นใน)
                            ส่วน Core1/2 เป็นแกน CPU ร้อนแรงเป้นเรื่องปกติ ไม่เกิน 100c ก็ไม่เป็นไร

Comment

ตอนแรกไปโง่ดูที่ Core1 Core2 ตกใจถอดซิ้งมาทาซิลิโคลนใหม่ 2 3 รอบมานก็ยังไม่หายวุ้ย 5555 เพิ่งมาฉลาดมะกี้ ^^

Comment

Working...
                              X