Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้พึ่งใช้ 2900pro อยากทราบว่าโปรแกรมocมันใช้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้พึ่งใช้ 2900pro อยากทราบว่าโปรแกรมocมันใช้ยังไงครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยสอนocทีครับ ขอบตุณครับ

RivaTuner / ATI Tool อะ
    หรือจะลากบนไดร์เวอร์ CCC เลยก็ได้ (7.11)

Last edited by TWK.; 26 Nov 2007, 01:08:37.

Comment

ทำยังไงให้ ccc มันมีหัวข้อ ati overdrive อะคับ ของผมไม่เห็นจะมีหัวข้ออันนี้เลยอะคับ

Comment

ทำยังไงให้มันเป้นภาษไทยครับ ตอนนี้โหลด7.11มา แต่หน้าตาไม่เหมือนข้างบนครับ

Comment

Originally posted by krak View Post
          ทำยังไงให้ ccc มันมีหัวข้อ ati overdrive อะคับ ของผมไม่เห็นจะมีหัวข้ออันนี้เลยอะคับ
          ถ้าสายไฟต่อไม่ครบ มันจะ overclock ไม่ได้ แนะนำ riva tuner เวอร์ชั่นล่าสุด

Comment

แล้วพอลากขึ้นแล้ว มันจะเก็บค่ายังไงครับ ต้องติ๊กตรงไหนรึเปล่า หรือแค่ลากแล้วก็พอครับ เพราะหลังจากลากได้เข้าไปเช็ค GPU-Z ก็ไม่เหงมีอารายเปลี่ยนแปลงเลยครับ >.<

Comment

ต้องดูครับ เพราะมันมีออปชั่น OC เฉพาะเวลาใช้งานเกี่ยวกับ 3D เท่านั้น เล่นปกติจะเท่าเดิม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                RivaTuner / ATI Tool อะ
                หรือจะลากบนไดร์เวอร์ CCC เลยก็ได้ (7.11)

เอามาโชว์ซะดีๆครับ ท่านเดี่ยว AM3 คะแนนขึ้นแล้ว

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  เอามาโชว์ซะดีๆครับ ท่านเดี่ยว AM3 คะแนนขึ้นแล้ว
                  คะแนนตู้ปลาอนาจมากๆ (กว่าจะออกได้ ลบไฟล์ไปตัวหนึ่ง)
                  o/c ทั้ง VGA / CPU แทบได้ 130000 คะแนน ^^"

Originally posted by point View Post
                  ทำยังไงให้มันเป้นภาษไทยครับ ตอนนี้โหลด7.11มา แต่หน้าตาไม่เหมือนข้างบนครับ
                  มันจะมีให้เลือกโหลดเป็นภาษา THAI นะ (ให้โหลดไปเเยก 3 ไฟล์ 1.Display Driver 2.Catalyst Control Center (Thai) 3.WDM Integrated Driver แล้วก็ลงตามลำดับ จบ)

Catalyst™ Drivers 7.11 (ไทย)

.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    คะแนนตู้ปลาอนาจมากๆ (กว่าจะออกได้ ลบไฟล์ไปตัวหนึ่ง)
                    o/c ทั้ง VGA / CPU แทบได้ 130000 คะแนน ^^"

Comment

O_O ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่มาให้คำตอบ ตื่นมาเต็มเยย^^

Comment

แล้วทำยังไง Pro@XT ครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
                          แล้วทำยังไง Pro@XT ครับ
                          http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...0XT/index.html

Comment

Working...
                          X