Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งลงวิสต้าเสร็จ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งลงวิสต้าเสร็จ...

ไม่มีไรครับ ตอนนี้ตีห้า (5:29 น. 26/11/2007)

เพิ่งได้ลองวิสต้ากับเขาซักทีครับ.. VISTA 64Bit
    เร็วๆๆ.. แล้วก็เร็ว.. สงสัยงานนี้อาจจะลืม XPไปบ้างชั่วขณะ...

แต่น่าเศร้านัก ตอนนี้ก็ยังไม่มีโปรแกรมอะไรให้ใช้เลยครับ.. คงจะเริ่มต้นหาโปรแกรมกันใหม่อีกแล้ว..
    โปรแกรมแรกที่ได้ติดตั้งคือ ffx 2.0.0.9 + DownloadHelper ครับ..

รูปแรกครับ..
    Attached Files
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007, 06:05:41.

คำถามแรกเลยนะครับ

Explore >Folder Options อยู่ไหนครับ.. (คงไม่ติดไวรัสหรอกนะครับ..)

ปล. เจอแล้วครับ..

แต่จะขอแหล่งโหลดโปรแกรม 64bit ใครมีกรุณาหน่อยนะครับผม... ขอบคุณล่วงหน้านะครับ..

..
    Attached Files
    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007, 06:29:56.

Comment

มี64 บิตแต่แค๊กไม่เปนแคร๊กยังไง อิอิ
      32บิทแคร๊กได้

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
        มี64 บิตแต่แค๊กไม่เปนแคร๊กยังไง อิอิ
        32บิทแคร๊กได้
        ตัวที่ผมลง เป็น OEM ครับ..

Comment

หน้าตามันเหมือน XP ที่ใช้อยู่เลย หุหุ

Comment

32 bit จ้า

Comment

ยังล่าหลังแฮะเรา เล่น32 ก็แจ่มละ ....

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                32 bit จ้า

32bit ก็สวยงามครับ.. คุณจอย มีวิธีลดขนาดไอคอนที่เดสท๊อปมั๊ยครับ..

Originally posted by dears View Post
                ยังล่าหลังแฮะเรา เล่น32 ก็แจ่มละ ....
                32bit ออฟชั่นหน้ามันเหมือนๆกันหรือเปล่าครับ.. ไม่เคยเล่นเหมือนกัน อยู่ๆก็มาเล่น 64เลย...

ว่าแต่ Explore มันไม่มี Favorites และไม่มีแถบเครื่องมือเลยนะครับ..
                Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007, 10:29:11.

Comment

32 มันก็คล้ายๆกันแหละเพ่ แต่ต่างกันชัดเจนตรงมันหาโปรแกรมเล่นด้วยง่ายกว่า 64 นี่แหละ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                    32 มันก็คล้ายๆกันแหละเพ่ แต่ต่างกันชัดเจนตรงมันหาโปรแกรมเล่นด้วยง่ายกว่า 64 นี่แหละ ....
                    นั่นนะซินะ... มาเล่น 64ก็งี้เลย.. ไม่เป็นรายครับ ก็พยายามหาเก็บ แอพ64ปายเรื่อยๆ.. ยังไงก็มี XPอยู่เป็นตัวหลัก..

ยังไม่ได้นอนเลย..

ปล.. โฮ๊ะๆ..โอ้.. เล่น U1ได้... ตัวเดิมที่เคยเล่นบน Xp แค่นี้ก็อยู่ได้แล้วครับ..
                    Last edited by hornetpc719; 26 Nov 2007, 15:40:14.

Comment

ถ้าได้ลอง Ubuntu แทบจะไม่อยากกลับไปใช้ Vista อีก
                      เร็ว ไม่กินหน่วยความจำเหมือน Vista

Comment

Folder options ต้องเข้าที่ Organize ครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                          ถ้าได้ลอง Ubuntu แทบจะไม่อยากกลับไปใช้ Vista อีก
                          เร็ว ไม่กินหน่วยความจำเหมือน Vista
                          สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ฮาร์ดดิสผมมีน้อยเก็บอย่างอื่นไปเยอะแล้วครับ...

Originally posted by K8 View Post
                          Folder options ต้องเข้าที่ Organize ครับ

ได้แล้วครับ.. แล้วเครื่องมืออื่นๆละครับไปไหนหมด...

Comment

เครื่องมือตัวไหนเหรอครับ

Comment

32bit ก็สวยงามครับ.. คุณจอย มีวิธีลดขนาดไอคอนที่เดสท๊อปมั๊ยครับ..

Comment

Working...
                              X