Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู 3dmark ของ HD3850 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู 3dmark ของ HD3850 มั่งครับ

เดิมๆนะครับ ไม่ได้โอเวอร์คล็อกอะไรเลย

CPU: x2 6000+@3GHz (ไฟซีพียูเพี้ยน cpuz 1.42) เดิมๆ
    MB: M2A-VM (bios 1301)
    VGA: Sapphire HD3850 256MB (ตอนนี้หาซื้อได้แต่256MB ราคา 6,280บาท)
    RAM: Corsiar Dominator c4d (auto setting by default bios)
    PSU: TT T750W

เง้อ ขอมั่งจิครับ cpuz 1.42
    ขอบคุณหลายๆ

Comment

งะ แรงงงงงงงงงงงง อีกแล้วครับท่าน
      แรงแต่เช้าเลย +_+
      *ถ้ารันตู้ปลาไม่ได้ (จอมืด) ให้ลบไฟล์ Direcpll.dll ทิ้งไป นะ คะแนนออกแน่
      Last edited by TWK.; 26 Nov 2007, 09:06:19.

Comment

ไหง GPU Clock มันขึ้นแปลกๆหน่อ....

Comment

เง้อ ขอมั่งจิครับ cpuz 1.42
          ขอบคุณหลายๆ
          http://www.cpuid.com/cpuz.php

งะ แรงงงงงงงงงงงง อีกแล้วครับท่าน
          แรงแต่เช้าเลย +_+
          *ถ้ารันตู้ปลาไม่ได้ (จอมืด) ให้ลบไฟล์ Direcpll.dll ทิ้งไป นะ คะแนนออกแน่
          ใช่ครับเทสจบคะแนนไม่ขึ้น

ไหง GPU Clock มันขึ้นแปลกๆหน่อ....
          ไม่รู้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
            http://www.cpuid.com/cpuz.php

ใช่ครับเทสจบคะแนนไม่ขึ้น

ไม่รู้เหมือนกันครับ
            ดันต่อ ผลเทสเพิ่มเติม อะครับ
            เดิมๆ หมดนะ (ไม่ o/c ^^ ) ส่วนการ o/c รอท่านต่อไปแรมผมลากไม่ไป อะ
            E6600 @ 2.4
            DQ6
            Apacer 1G/667 x 3
            HD3850 @ 669/839
            *รู้สึกว่าเทสเดิมๆ คะแนนจะแรงสู้ CPU จขกท ไม่ได้แฮะ ส่วนตู้ปลานี้ทำใจ ATI คะแนนน้อยจัด

Comment

เดี๋ยวจะกลับไปลากครับ การ์ดลากได้ชิลๆ เย็นกว่า 8800GTS เยอะเลย คุ้มจริงๆ ตัวนี้
              เดี๋ยวถ้าฟีน่อมกับบอร์ดใหม่วางขาย โบนัสออก อาจจะสอยพร้อมการ์ดมาเพิ่มซักใบสองใบ

Comment

แรงๆกันทั้งนั้น

Comment

โอ้ว้าว 8600GT หนาวไปเลยนะนั้น

Comment

อ๋าย ผมล่ะงงจริงๆครับ ว่าตัวนี้คู่ชกที่เหมาสมมันคือ 8600GTS หรือ 8800GT รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยครับ ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                      อ๋าย ผมล่ะงงจริงๆครับ ว่าตัวนี้คู่ชกที่เหมาสมมันคือ 8600GTS หรือ 8800GT รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยครับ ^_^
                      ไม่ใช่ทั้ง 2 ตัวครับ มันอยู่ระหว่างกลางพอดีเลย
                      แรงกว่า GF8600GTS พอควร แรงน้อยกว่า GF8800GT เยอะ
                      เพราะผมใช้ GF8600GTS มาละ หุหุหุ ลากแทบตายกว่าจะได้แต่ละคะแนน (แต่ตู้ปลา Nvidia แรงจริง)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ไม่ใช่ทั้ง 2 ตัวครับ มันอยู่ระหว่างกลางพอดีเลย
                        แรงกว่า GF8600GTS พอควร แรงน้อยกว่า GF8800GT เยอะ
                        เพราะผมใช้ GF8600GTS มาละ หุหุหุ ลากแทบตายกว่าจะได้แต่ละคะแนน (แต่ตู้ปลา Nvidia แรงจริง)
                        ขอบคุณครับ แหม่ถึงว่า...แต่ราคามันก็ อืม...นะ อิๆๆๆ ^_^

Comment

คุ้มมากจนน่าคบหา มีผลทดสอบจากเกมส์จิงๆเลยไหมคับ อยากเห็นว่าลื่นขนาดไหน

Comment

มันน่าจะอยู่ที่ 8800GT 256Mb ครับ ที่น่าจะพอฟัดพอเหวี่ยงกัน แต่ว่าค่าตัว 3850 คุ้มกว่าเยอะเลย

Comment

Originally posted by _d View Post
                              เดี๋ยวจะกลับไปลากครับ การ์ดลากได้ชิลๆ เย็นกว่า 8800GTS เยอะเลย คุ้มจริงๆ ตัวนี้
                              เดี๋ยวถ้าฟีน่อมกับบอร์ดใหม่วางขาย โบนัสออก อาจจะสอยพร้อมการ์ดมาเพิ่มซักใบสองใบ
                              ออ..เห็นขายบอร์ด M2N32-SLI ไป..!!

ที่แท้เตรียมตัวรับ Phenom นี้เอง อิอิ

Comment

Working...
                              X