Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องของ p4 2.8E HT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องของ p4 2.8E HT

คือตอนนี้ ผมใช้ p4 2.8E HT อยู่ Ram 512 ถ้าผมต้องการจะอัพ แรมเพิ่ม จะใส่ได้เท่าไหร่ ถึงจะเหมาะสม คุ้มค่ามากที่สุด แรมเป็น ddr 400 single channel นะครับ และถามเรื่องความร้อนนิดนึง ห้องที่ผมอยู่ไม่มีแอร์ครับ เวลาเล่นเกมส์ก็อยู่ที่ 50 - 55 ตลอดเลย ไม่ทราบว่ามันร้อนไปรึป่าวคับ แต่ถ้าธรรมดา เปิดหนัง ฟังเพลง ก็ประมาณ 47 - 49 ครับ

50-55 ย็นแล้วครับ สำหรับ p4

ส่วนแรมก็ไป ซื้อยี่ห้อรุ่น ชิพ แบบเดียวกันมาเลยครับดีที่สุด

Comment

ปกติครับ

Comment

ปรกติมากครับ ผมยังร้อนกว่า

Comment

ของผมมันไปเล่นที่ 60 แล้ว

Comment

Pesttcot ร้อนอยู่แล้วครับ เป็นปกติ

Comment

ผมว่าอัดแรม เป็น 1GB ยังอยู่ได้อีกนาน
              ผมก็ยังใช้อยู่ เล่นเกมก็ไหวเสียตรงการ์ดจอไม่ไหวนี่ดิครับ
              ความร้อนปกติครับ สบายใจได้

Comment

55 กระจอกแล้ว ผม P4 3.0E prescott478 เล่น gta san ที 60-65 แล้ว cpu ผมไม่ทาซิลิโคนซักนิดยังอยู่ได้

Comment

ไม่แปลกคับ ผมก็ปามาณนั้น ราวๆ 50-60 คับ

ถ้าวันไหนลากนิดๆหน่อยๆ ก็ไปยัน 70 เลยคับ ร้อนแรงดีแท้

Comment

Working...
                  X