Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Crysis very high บน xp ลื่นกว่า vista บานเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Crysis very high บน xp ลื่นกว่า vista บานเลย

ไม่ถึงกับลื่นมากครับมีหน่วงๆแต่ก็ไม่กระตุกเหมือน vista เฟรมเรทอยู่ที่ 12-35 ครับเรื่องภาพแทบไม่ต่างกันเลย

ถ้าหน่วงมากๆ เล่นนานๆผมอ้วกแตกเลยอะ

Comment

15-35 เฟรม ผมก็อ้วกครับ แต่ถ้า 27-35 อยู่ราวๆนี้ เล่นได้ครับ แต่ตามเจ้าของกระทู้มันต่างกันเกินไป

Comment

very high XP ครับ
        Attached Files

Comment

แต่ยังไง ก็เล่น เซิร์ฟ DX10 ไม่ได้555+-*-

Comment

อย่าฟะนธงเลยคับว่าบนวิสต้ากระตุกว่า อย่าลืมนะคับไดเวอร์การ์ดจอทั้ง2ค่าย ยังไม่ได้
            ปล่อยไดเวอร์รุ่น64บิทออกมานะคับ ตัวเกมส์มันทำงานได้สูงสุดที่64บิทนะคับ
            ที่เราลองๆกันอยู่ทุกวันนี้มัน32บิทคับอย่าลืม

Comment

Originally posted by hia001 View Post
              อย่าฟะนธงเลยคับว่าบนวิสต้ากระตุกว่า อย่าลืมนะคับไดเวอร์การ์ดจอทั้ง2ค่าย ยังไม่ได้
              ปล่อยไดเวอร์รุ่น64บิทออกมานะคับ ตัวเกมส์มันทำงานได้สูงสุดที่64บิทนะคับ
              ที่เราลองๆกันอยู่ทุกวันนี้มัน32บิทคับอย่าลืม
              ไดร์เวอร์เขามีทั้ง 64บิทและ32บิทครับออกมานานแล้ว ทั้งของวิน xp 64 - 32 หรือวิสต้า 64 -32 ก็มี
              ที่เล่นไครชิสบนวินต้ากระตุกก็มีหลายสาเหตุน่ะครับ ไม่ว่าจะ cpu แรม น้อยไปไหม การ์ดจอแรงเท่าไร น่ะครับ แล้วก็อยู่ที่ตัววินโวส์ด้วยลองวิสต้า 64 บิทสิครับ ทำงานได้ดีกว่าพวก 32 บิทแน่นอนแต่โปรแกรมใช้งานทั้วไปออกมาน้อยครับ

Comment

Originally posted by Transister View Post
                ไดร์เวอร์เขามีทั้ง 64บิทและ32บิทครับออกมานานแล้ว ทั้งของวิน xp 64 - 32 หรือวิสต้า 64 -32 ก็มี
                ที่เล่นไครชิสบนวินต้ากระตุกก็มีหลายสาเหตุน่ะครับ ไม่ว่าจะ cpu แรม น้อยไปไหม การ์ดจอแรงเท่าไร น่ะครับ แล้วก็อยู่ที่ตัววินโวส์ด้วยลองวิสต้า 64 บิทสิครับ ทำงานได้ดีกว่าพวก 32 บิทแน่นอนแต่โปรแกรมใช้งานทั้วไปออกมาน้อยครับ
                ก็ใช้คับ เเต่รู้มาว่าของ nVidia ยังเป็นตัวทำลองอยู่คับ เเต่หาโหลดมาใช้ได้เเล้วคับ
                ส่วนATI มียังผมไม่เเน่ใจเเต่ถ้ามาหามาให้โหลดก็ดีคับ

Comment

ต้องลงไรเพิ่มปะ ถึงจะปรับ Very high ใน xp ได้

Comment

สรุปยากส์เอาการอยู่นะเพราะไม่รู้ว่ามันเหมือนกันหมดหรือปล่าวโดยเฉพาะระบบฟิสิกในเกมส์ เพราะเป็นการแฮคโปรแกรมให้เปิดโหมด verry high ในxp เพราะถ้าเราลองปรับ high ทางด้านขวาหมดแล้วด้าน ซ้ายเป็น verry high หมด ใน vista ก็ได้เฟรมเรทอยู่ในระดับนี้เหมือนกัน

Comment

แต่ ใน sv mp DX9 กับ DX10 ลองดูความลื่นมันก็พอๆกันนะ แต่ใน DX9 ยิงต้นไม้ไม่แตกเหมือนใน 10

Comment

จขกทนี้มีความอดทนสูงนะครับแฟรมระดับนั้นยังเล่นได้ ยอมรับเลยเป็นผมมึนหัวอ้วกแตก

Comment

8600GT นี่เล่น v.high บน xp ได้เลยเหรอครับ !?
                          แล้ว fps ระดับนี้ไม่หน่วงเหรอครับ ผมเห็น high กะ v.high ไม่ค่อยต่างกันอ่ะ

Comment

high กับ veryhighต่างกันชัดๆเลยนะผมว่า

Comment

8600GT นี่เล่น v.high บน xp ได้เลยเหรอครับ !?
                              แล้ว fps ระดับนี้ไม่หน่วงเหรอครับ ผมเห็น high กะ v.high ไม่ค่อยต่างกันอ่ะ
                              เค้าแก้ไขตัวเกมส์เอานะคับถึงจะปรับ verry high ได้
                              Fps ระดับนี้ก็ถือว่าพอเล่นได้คับ สวยงามดี แต่ถ้าฉากฮิมะ ตกนิเล่นไม่ค่อยไหวละ

Comment

Working...
                              X