Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรม block bad sectors

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรม block bad sectors

ผมไม่รู้ชื่ออะครับ รบกวนขอหน่อย

เอาแบบ BLOCK BAD นะครับ เพราะตอนนี้ใช้ HDD Regenerator มันเป็นกู้ bad อะครับ

อยากได้แบบบล็อค ไม่ให้ HDD ไปทำงานในส่วนนั้นอะครับพอมีใหมครับ

ซวยจริงๆ hdd ดันมาติด bad 2 ตัวพร้อมกัน บูท เข้าวินโดว์ ไม่ได้และครับ จะ black up ข้อมูลก่อนเอาไปเครมอะครับ

หายาก รอท่านผู้รู้มาเคลียร์ค๊าบ

Comment

ลองใช้ spinrite 6.0 ดูครับ Load จากbitได้ครับ

Comment

Originally posted by psutin2005 View Post
        ลองใช้ spinrite 6.0 ดูครับ Load จากbitได้ครับ
        มันแก้ไขหรือ block อะครับ

Comment

ใช้ windows pe กู้ข้อมูลได้ครับ

Comment

-
            Last edited by boy2cry; 9 May 2008, 09:36:18.

Comment

ตอนนี้ใช้ PE กู้ข้อมูลอยู่ครับ สงสัยจะ บล็อคไม่ได้แล้ว เมื่อวาน scandisk ดู bad 8 KB

ณ ตอนนี้ ได้ 57 KB พระเจ้า T____T

เสียงหัวอ่าน HDD ดังอี๊ดๆๆ หลายรอบ ในใจได้แต่ลุ้น ขอให้ลูกช้าง backUP เสร็จก่อนเหอะ รอบที่แล้วหายไปก่อน backup ไม่นานเอง

hdd ก็พึ่งไปเครมมาไม่ถึงเดือน ไฟดับทีเดียว ไปซ่ะแล้ว แต่ก่อนติด ups ตลอด พึ่งเอาออกนี่แหละ โดนซ่ะเลย (ups เสีย)

Comment

-
                Last edited by boy2cry; 9 May 2008, 09:36:21.

Comment

Originally posted by boy2cry View Post
                  หลังจากแบ็คอัพแล้ว ลองทำ low level format ดูครับ bad อาจจะหายไป ถ้าไม่หายก็ทำเหมือนที่ผมเขียนข้างบนครับ
                  ใช้โปรแกรมไรทำครับ

Comment

hddของ อะไร อะ ครับ เผื่อมีจะโปรแกรม จะเอามาโพสให้

Comment

-
                      Last edited by boy2cry; 9 May 2008, 09:34:20.

Comment

Originally posted by rompudtarn View Post
                        hddของ อะไร อะ ครับ เผื่อมีจะโปรแกรม จะเอามาโพสให้
                        ของ WD กับ SEAGATE ครับ

Comment

Working...
                        X