Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนเลยครับ อยากให้อ่านเจอมากับตัวสดๆ เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนเลยครับ อยากให้อ่านเจอมากับตัวสดๆ เลยครับ

ด่วนครับ อยากให้ทุกคนอ่าน ยาวนิดนึง รับรอง สะใจครับ ติดต่อ Titv ได้ก็จะดีมากๆ
    สวัสดีครับ ทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน กระทู้ของผมนะครับ ก่อนอื่นขอเกริ่นนำก่อนนะครับ
    ผมทำงานเป็นวิศวกร เริ่มทำงานได้ ปีกว่าๆ อายุ24 แล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้รับโทรศัพท์จาก ใครก็ไม่รุ้ เป็นเบอร์ที่ไม่โชว์เบอร์ มันขึ้นว่า Unknown เวลา เกือบๆจะพักเที่ยง
    ผม : สวัสดีครับ
    ญ : สวัสดีค่ะ ดิฉัน นส อะไรซักอย่าง จำไม่ได้ โทรมาจากกรมสรรพากร นะค่ะ คือว่ามีเรื่องอยากจะแจ้งหน่อยค่ะ ตอนนิ้ดิฉันเรียนสายกับคุณอะไรค่ะ
    ผม : B นามสมมุติ นะครับ
    ญ : ค่ะ อยากจะแจ้งเรื่อง เงินคืนภาษี ค่ะ ซึ่งทาง คุณ B ได้รับเงินภาษีคืนเป็นเงินจำนวน 18625 บาท นะค่ะ ทีนี้ วันนี้เป็นวันสุดท้าย ที่จะทำการคืนเงินนะค่ะ ก่อนอื่นต้องขอตรวจสอบก่อนนะค่ะ ขอเลขที่บัตรประชาชน ชื่อ นามสกุล ด้วยค่ะ
    ผม : จัดแจง บอกไปเรียบร้อย (ด้วยความเอ๋ใจเล็กน้อย) แล้วผมจะรับเงินอย่างไรครับ
    ญ : ค่ะ ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูล การรับเงิน เป็น เช็ค คะ แล้วดิฉันจะให้ ฝ่าย การเงิน โทรไปแจ้ง คุณอีกทีนะค่ะ
    ผม : ครับๆ
    วางโทรศัพท์ .. ผมเลยถามพี่ข้างๆว่า อยุ่ๆจะได้เงินภาษีคืน ดีใจ เนือ่งจากว่าอยากใช้เงินพอดี ซือ้คอมใหม่ มีลาภลอยมาเลย ไม่เกิน 5 นาที มีคน โทรมาหาผมครับ(ไวปาน กามนิตหนุ่ม) ทีนี้เป็นผู้ชาย เสียง แก่ๆ หน่อย น่าจะอายุ ประมาณ สี่สิบ ปลายๆ
    ช1 : ครับ ขอสายคุณ B หนอ่ยครับ ผมโทรมาจาก สรรพากร นะครับ จะติดต่อเรื่อ่งการคืนเงินให้นะครับ พอดี ผมได้พูดคุยกับทางหัวหน้าผมนะครับ ทางเราไม่สามารถจัดส่งเช็คไปให้ ได้ นะครับ วันนี้เป็นวันสุดท้าย นะครับ เลยอยากจะสะดวก เป็นการโอนเงินผ่านทาง ออนไลน์ ( E-banking)นะครับ จะสะดวก ไหมครับ
    ผม: ครับๆ
    ช1 : งั้นผมขอเลขบัญชี ด้วยนะครับ พร้อมธนาคาร
    ผม : จัดแจงให้ไป
    ช1 : ถามผมมาว่า แล้วเงินในบัญชี มีเท่าไรหรอครับ เพราะว่า บวก กับเงินที่โอนไปจะได้ กี่บาท
    ผม : มีเท่าไรจำไม่ค่อยได้ แสนนึงมั๊ง
    ช1 : ครับ เดี่ยวเราจะติดต่อกลับไปใหม่นะครับ
    สักพักครับ 5 นาที ผมลงไปทานข้าวกลางวัน ก็มีสายโทรเข้ามาครับ เป็นสาย ที่ไม่โชว์เบอร์อีกเช่นเคยครับ
    ช1 : ติดต่อคุณ B หน่อยครับ
    ผม: ครับพูดสายอยุ่ครับ
    ช1 : ครับผม ผมเรียนสายกับคุณ B แล้วคุณบอล ทราบไหมครับ ว่าทำไม กรมสรรพากรถึงได้ คืนเงินให้กับคุณ ครับ
    ผม : ไม่ทราบครับ
    ช1 :คุณไปอยุ่ไหนมาครับ ทำงานอะไรครับ เค้าลงประกาศทางหนังสือพิม และโทรทัศน์ ไม่ได้ติดตามข่าวเลยหรอครับ งานยุ่งขนานนั้นเลยหรอครับ ( เออ งานตุก็ไม่ยุ่งนี่หว่าแต่ทำไม ตูไม่รุ้เรือ่งเลยวะ สงสัยตูจะหลุดจากโลกนี้ไปแล้วมั๊ง )
    ผม ครับผมไม่ทราบครับ งั้นช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยสิครับ
    ช1: ครับ เนื่องจากว่า กฏหมาย มาตรา ที่ เท่าไร วรรค ที่ 3 ระบุว่า บุคคล ที่มีอายุระห่วาง 23-26 ปี ที่เพ่งเริ่มทำงาน ไม่เกิน 3 ปี สามารถ รับเงินภาษี คืนได้ ครับ
    ผม: อ๋อ ครับ
    ช1: ทีนี้ เข้าใจหรือยังครับ และ ผมจะทำการ โอนเงินให้คุณนะครับ โดยให้ คุณ b ไปที่ตู้เอทีเอ็มนะครับ เพือ่เช็ค ยอดเงิน นะครับ ผมจะได้ทำการบันทึก เวลา ด้วย
    ผม : ทำไมตอ้งเปนตู้เอทีเอ็มครับ พอดี ผม สมัคร บริการเสริมไว้ ถ้ามีการโอนเงินเข้า บัญชี ผม จะมี sms มาแจ้งผมเอง ครับ
    ช1 : ทางเราจะต้องทำการตรวจเช็ค เวลานะครับ เพราะถ้ามีข้อผิดพลาด ทางเรารับผิดชอบไม่ไหว
    ผม : ผมไม่สะดวกครับ แถวนี้ไม่มี ตู้เลย (จริงๆแล้ว สั่งก๋วยเตี๋ยวไว้ ตูจะกินข้าว พักกลางวันนะเฟ้ย และก็ไม่มีตู้ด้วยครับ )
    ช1 : ก็พยายาม คะยั้นคะยอให้ ผม ไปที่ตุ้ให้ได้
    ผม : ผมไม่สะดวกครับ ทำไมต้องไปตอนนี้ดวยครับ
    ช1 : ผม งัน้ผมนัดตอนเย็นแล้วกันครับ 5.30
    ช : 5.30 ทางสรรพากร เลิกงานแล้วนะครับ แต่ไงเดี่ยวผมจะคุยกับหัวหน้าให้ว่าเปน กรณีพิเศษ ครับ 5.30 ตกลงตามนั้นนะครับ
    ช่วง บ่ายสามโทรไปถามเพื่อนรุ่นเดียวกัน มันก็ไม่ได้รับการติดต่อแบบเดียวกับ เออนายลอง เช็คดูหน่อยนะว่าเป็นอย่างไร (ตูนีหว่า สงสัย ตูจะโดน เข้าเต็มๆหละทีนี้)
    5.00 เลิกงาน เลยปรึกษาพึ่ ที่ทำงาน เลยกะว่า ตุจะโดนหลอกแน่เลยคราวนี้ เลยกะว่าซ้อนแผน กะว่า หลอกถามกลับ พี่เค้าแนะนำมาว่า ซ้อนแล้วดูซิ ว่ามันจะทำไง พอดีผมมี เลขบัญชีอีก อันที่ ไม่มีตังอยู่เลยซักบาท ก็เลยกะว่าเดี่ยวบอกมันไป
    5.15 ผมขับรถ ไปหาตู้ ระหว่างการขับรถ มีโทรศัพท์ดังครับ
    ช2 : สวัสดีคัรับ ผมโอนเงินเข้าให้แล้วนะครับ คุณ b ช่วยเช็ค หน่อยนะครับว่าเงินเข้าหรือยัง
    ผม : กำลังขับรถอยู่ครับ เลย บอกว่า 10 นาทีโทรมาใหม่นะครับ จะไปเช็คครับ
    ตายเลย กะว่าจะบอกให้มันโอน เงินให้ที่บัญชีใหม่ มันดัน มา ตัดหน้าเราซะก่อน (ผมว่ามันพยายามเอาเงิน มาล่อนะครับ )
    ผมไปที่แบงค์นะครับ เลย กดเช็คเงิน เลย ครับ เงินในบัญชีมีเท่าเดิม นะครับแล้วก็เกิดเหตุการนี้ครับ มีคนโทรเข้ามาครับเปนคนเดิม
    ช2 : ครับ เช็คเงินหรือยังคัรบ
    ผม : ครับ ยังไม่เห็นมีเงินเข้าเลยครับ
    ช2 : ทำเสียงเหมือนอารมณ์เสีย ไม่พอใจ ฝ่ายบัญชีเป็นอะไร ทำไมเงินยังไม่เข้า เดี่ยวนะครับผมจะติดต่อฝ่ายการเงิน
    ผม : เลยถามกลับไปนะครับ ว่า นี่คุณชื่อไรนะครับ โทรมาจากไหนครับ
    ช2 : ผมบอกคุณแล้วไงว่าสรรพากรไง พร้อมกับเสียงที่ไม่พอใจ แบบเดิม เดี่ยวจะให้ฝ่ายการเงินติดต่อไปนะครับ
    ผม : ครับๆ พร้อมกับเดินวน อยู่แถว แบงค์ ครับ ใจเต้นครับ ตุจะโดนฟันแล้วเฟ้ย
    แล้วก็มีเบอร์โทรเข้ามานะครับ ระบุเบอร์มาด้วย ครับ ทีนี้ 085216160000เบอร์นี้นะคัรบ ไม่รุ้ว่าจะเช็คได้ไหมคัรบ
    ช3 : ก็โทรเข้ามานะครับ เสียงเหมือนกระเทย อะ คิดว่าเป็น กระเทยแน่ๆ อีนี่
    ฝ่ายบัญชีนะครับ เนือ่งด้วยทางเราไม่สามารถเอาเงินเข้าบัญชี ของคุณได้ เพราะว่า บัญชีของคุณนั้นไม่ได้เบิดบริการ ออนไลน์ นะครับ
    ผม : อ้าวแล้วผมต้องทำไงหละ
    ช3: คุณจะต้องทำการเปิดบัญชีออนไลน์ก่อนนะครับ เดี่ยวผมจะสอนให้นะครับ โดยจะต้องติดต่อกับผมตลอดเวลานะครับ ทีนี้ว่าคุณอยู่ที่ตู้เอทีเอ็มไหมครับ
    ผม : เปล่าครับ มีคนรออยุ่ ครับ
    ช3: กี่คนครับ
    ผม : 5ตน ครับ
    ช3: แถวนั้นมีตู้เดียวหรอครับ
    ผม : 2 ครับ
    ช3 งั้นคุณไปต่อคิวเลยนะครับ จะถือสายรอนะครับ
    ผม : ได้ทีละ ทีตุบ้าง ละ พอดีมีบัญชี อีกอันนะครับ ผมเปิดบริการออนไลน์ไว้นะครับ (แผนตลบหลัง ตุ๊ด)
    ช3: หรือครับ แล้วบัญชีที่ว่า มีเงินไหมครับเปิดมานานเท่าไรแล้วครับ บัญชีออนไลน์ของคุณเปนอย่างไร
    ผม : มีเงินครับ ใช้อยุ่ครับ ผมก็ใช้ paypal โอนงินทาง เนท ไรงี้ครับ ( โม้นะครับ) เอาเลขบัญชีไหมครับ
    ช3: หรอครับ
    ผม : เดี่ยวนะครับ นี่คุณ ชื่ออะไรนะครับ
    ช3: ผมโทรมาจากสรรพากรครับ
    ผม : เอ่อ ผมอยากเช็คหน่อยนะครับ ชือ่อะไร แล้ว บัตรประชาชนอะไร เลขที่เท่าไร
    ข3: หรอครับ ทำไมผมต้องบอกด้วยหรอครับ คุณเปนพ่อผมหรอ ผมต้องบอกผมด้วย
    ผม : อ้าว :-)เกรียนแตก เลยไอ้นี่ ครับ อยากจะเช็คหน่อยนะครับ ผมเลยบรรจง ด่าไปเลยไป ไอ้ ..วย เมิง จะมาหลอกตังกูหหรอ
    เกิดการด่านิดหน่อยนะครับ เด็กๆ ไม่ควร เอาเป็นเยี่ยงอย่าง
    ช 3: ไอ้สาด
    ผม : ไปไกลทีนกุเลย นะไอ้..วย เมิงคิดว่ากุโง่หรอไง แล้วก็รีบวางเลยครับ
    จากนั้นเลยไม่มี เบอร์แบบนี้โทรมาอีกเลย ว่าจะโอนตังให้
    ที่เล่ามาทั้งหมดนี้เป้นเรือ่งแต่งขึ้น เฮ้ยไม่ใช่ เรื่องจริงครับ เจอมาสดๆรอ้นๆเลยครับ วันที่ 26 พฤศจิกายน 2550 นะครับ เหตุเกิด ที่ชลบุรีครับ
    อยากให้พ่อแม่พี่น้องทั้งหลายจง ระวังกับ ภัยสังคม คนเลวๆ เหล่า นี้ด้วยนะครับ ด้วยความปรารถนา ดีจาก เฮีย B
    ลองมาคิดๆดูนะครับ ว่าเอาเบอร์ ตูมาได้ไง นึกออกเลบครับ ว่าพอดี สองสามวันก่อน ลงประกาศ ขายคอม ไว้ใน เวปแห่งหนึ่ง ครับ เลยทิ้งเบอร์โทรไว้ ว่าแล้ว ต้องขอตัวไปลบ ก่อนนะครับ
    ปล. หลังจากเล่าให้แม่ฟัง ดึกๆแม่เลยรีบ โทรมาบอกว่า มีข่าว ด้วยครับ ช่อง 7 แบบเดียวกัน คล้ายกันเลยคัรบ หลอกให้โอนเงิน ไป สูญไป 6 ล้านนะครับ
    Last edited by pirsoner; 27 Nov 2007, 11:22:12. Reason: ฉบับเต็ม

สังคมเลวเพราะคนชั่ว

เกือบไปแล้วนะเพ่

Comment

ขอบคุณคับที่มาบอกกันคับ^^

Comment

ขอแจมหน่อยนะครับ
        พวกราชการทั้งหลายมันจะไม่ใช้โทรศัพท์ตามมาบอกเราหรอกครับ(ยิ่งเรื่องห่วงกลัวเราไม่ได้เงินเนี่ย)
        เพราะข้าราชการมัน "เช้าชามเย็นชาม" มานานแล้วถ้าเจอโทรศัพท์จากหน่วยงานราชการแล้วเค้าพูดเหมือนเป็นคนดีห่วงใยเราฟันธงได้เลย 99.99% มันจะหลอกแ-กคุณ
        Last edited by LigerZero; 26 Nov 2007, 19:53:59.

Comment

มัน มีคนโดน แบบเดียวกันด้วยครั บ ออกข่าวช่อง 7 กี้นี้เองครับ

Comment

มะเช้าดูข่าวเรื่องเล่าเช้านี้ได้ยินกว่าแก๊งแบบนี้โดนไปแล้ว ดีๆไอ้พวกไม่มีปัญหาหาเลี้ยงตัวเองให้หลวงเลี้ยงข้าวแดงดีละ

Comment

*0* เคยได้ยินเค้าว่ากัน มีจิงล่วย

Comment

มัน มีคนโดน แบบเดียวกันด้วยครั บ ออกข่าวช่อง 7 กี้นี้เองครับ
                ดูอยู่เหมือนกัน อันนั้นโดนหลอกให้โอนเงินทางATM

Comment

คือถ้าผม เชื่อ มัน อะ ทำตาม ที่ได้ตุ๊ด มันบอก คงต้องโดน แบบเดียวกัน แต่ทีนี้รุ้ตัวก่อน เลยด่าไปให้หายสะใจเลย

Comment

ราชการถ้าโทรมาก็มีเรื่องทั้งนั้น คุยกันง่ายๆไม่เข้าใจทั้งของจริงของปลอมเลย ยิ่งถ้าเป็นwebเนี่ยนะ ที่เข้าบอกว่าติดต่อง่ายรวดเร็ว ผมถามไปเเล้ว1อาทิตย์ไม่มีคำตอบ เเต่มันส่งหนังสือ มีลายเซ็นรองผู้อำนวยการเขตมาน่ะ ส่งถูก คงไม่ว่าอะไร ส่งผิดเเล้วข้อมูลก็ผิดอีก เเวะไปถามอีกที เล่นกระทรวงดูบ้าง ไม่ตอบครับ หลายเดือนเเล้ว
                    ลองสังเกตุง่ายๆถ้าเป็นราชการเขาจะไม่โทรตามคุณตลอดหรอก ถ้ามาเป็นเเบบตามตลอดก็เเปลกเเล้ว

Comment

สรรหาวิธีโกงจริงๆ

Comment

ไอ้พวกเลวครับ

Comment

ไปบอก TITV ด่วนเลยครับ ว่ามันมาอีกรูปแบบหนึ่งแล้ว ผมพึ่งดูไปเมื่อวานเลย แต่อีกวิธีครับ ไปบอก TITV ด้วยนะคัรบ ขอร้องเลย พวกนี้ เงินหมุนวันหนึ่ง เป็น ล้านๆๆๆเลยนะคัรบ ได้โปรด ช่วยกัน

Comment

น่าจะดัดหลังแล้ว ขยายผลให้ตำรวจ จำมันเลย (กระทืบด้วย จะดีมากเลย)

Comment

ผมพยายามถาม บัตรประชาชน เลขที่อะไร ชื่ออะไรแต่ไม่ บอก เมิงเปนพ่อกูหรอ กูต้องบอกเมิง ไอ่สาด กวนตีง ชิพ เจอ จะตบเกรียนแตก เลย เสียงเหมือนกระเทยเลย คนสุดท้าย

Comment

Working...
                              X