Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาษาไทยใน Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาษาไทยใน Vista

คือวันนี้เพิ่งลงวินโดว วิสต้า ใหม่ แล้วทีนี้เปิดโปรแกรม notepad มา ข้อมูลข้างในปกติจะเปนภาษาไทย คราวนี้เปนภาษาต่างด้าวเลยงับ ลองเปลี่ยนตรง ฟ้อนก้อม่ายหาย ยังไม่หมดงับ ที่ Window Media Player ก้อเปนครับ ชื่อเพลงไทยเปนภาษาต่างด้าวเลย ลองแก้แล้วก้อมะหาย ผู้รู้ชี้แนะที
    ปล. วิสต้า 32 บิท ของ Dell

ไม่ได้ลงFront มั้ง

Comment

ต้องเข้าไปเปลี่ยนภาษาให้เป็นภาษาไทยก่อนครับ ใน Control Panel ให้มันใช้ภาษาไทยได้

ของ Dell ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่เป็น 64bits

Comment

อาจจะเป็นเวอร์ชั่นที่ไม่รับไทย 100 % ค๊าบ

Comment

ลองปรับใน Control Panel ได้แล้วจ้า ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

ทำไมใน Windows Media Player ยังมะหายหว่า

Comment

Working...
            X