Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประทับใจ ศูนย์ Fujitsu มากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประทับใจ ศูนย์ Fujitsu มากครับ

ผม ตามหา 2nd Harddisk Bay มาใส่ S2210
    ประมาณ 5 s--p ของ Fujitsu ง.. ซี.. พั.. พั..โอ.. ฟอ.. รวมถึง shop ที่ผมซื้อ NB

ทุก s--p พนักงานคุณ ดูถูกลูกค้ามากเลย ผมใส่ แตะ กางเกงขาสั้น เมืองไทย มันร้อน นะ พี่ แค่ไป ถามว่าคุณมี 2 nd HD Bay ไหม ผมอยากได้ ผมซื้อที่ศูนย์เองไม่ได้ ผม สั่งของไม่ได้ เพราะไม่ใช่ dealer
    แต่ ผมได้ รับคำตอบ ว่า
    - ไม่มีของ แล้วก็ไม่สนใจ >> ไม่มีการโทรเช็คศูนย์เลย พนักงาน มัวเล่น msn อันนี้เจอที่ สามที่
    - มีขอเบอร์ เพื่อไม่ให้ดูน่าเกลียด แต่ไม่เคยติดต่อกลับ ให้ผมโทรไปเอง เพื่อฟังว่า ทาง Fujitsu Thailand ยุ่งอยู่ ยังไม่ทำใบ invoice มาให้
    - เช็คของด้วยวิธีไหนไม่รู้ แล้วบอกว่า สามเดือนนะจะได้ของ แล้วจะติดต่อกลับ

จนผมโทรไปที่ Q-House หรือถ้าผิดก็ขออภัย แต่เอาเบอร์จากเวป Fujitsu โทรไปวันศุกร์เย็น เกือบ 5 โมงละ ไม่มีติดต่อไม่เป็นไร เพราะคงเช็คไม่ได้

มาวันนี้ โทรไป 10 โมง พนักงาน... รับสาย ผมบอก เลขรุ่น พนักงานขอเบอร์ติดต่อกลับ ผมแจ้งปัญหา shop เฮงซวยไม่ยอมหาของให้ เค้าบอกติดต่อกลับ ภายในวันนี้

11 โมง เค้าติดต่อกลับ มีของ รับได้เลย จะซื้อไหม ถ้าซื้อ ขอแค่เมลยืนยันสถานที่จัดส่ง ชื่อผม เพื่อออกบิล แล้วได้ ของภายในวันนี้เพราะเค้าจัดการติดต่อ sell หรือ dealer ให้

เชื่อไหม 2 nd ที่ผมหามามากกว่า 3 สัปดาห์ ที่ shop Fujitsu บอกว่าไม่มี ไม่สนใจลูกค้าใส่รองเท้าแตะ ผมได้ข้อมูล ภายในวันเดียว

ตกลงว่าวันนี้ผมสั่งซื้อ 2nd Harddisk bay มาใส่ S2210 โทรตอน 10 โมง ศูนย์ใหญ่ เค้าจัดการติดต่อดำเนินการ dealer ให้ แล้ว dealer มาส่งให้
    ไม่ต้องขอ เครดิต อะไรจากลูกค้าเลย แถมยังโทรเช็ค ว่าได้รับของหรือยัง
    ประทับใจจริงๆ
    ของก็ แค่ 2500 เอง
    ชอบครับ บริการ แบบนี้

ถึงพี่ๆ ที่ศูนย์ใหญ่ ขอบคุณมากครับ
    ถึงพี่ๆ ที่ s--p อย่าดูถูกลูกค้า ตอนซื้อ NB คุณเชียร์ สินค้ามาก แบบลูกค้าคือพระเจ้า ตอนนั้นผมก็ใส่แตะไปซื้อนะ คู่เดิมกับที่พี่เห็นหละ

ส่วนมากศูนย์ใหญจะดูแลลูกค้าดีครับ ผมเคยไปของ SONY ก็บริการดีครับ
    แต่ร้านตัวแทนจำหน่าย บางร้าน นะครับ คนขายจุ๊ยไม่สนใจเวลาเราไปถามข้อมูลเขา
    ขอดูของก่อนก็ทำท่าไม่พอใจ ผมแน๊ะนำเพื่อนๆ อย่าไปซื้อร้านพวกนี้ครับ
    เพราะถ้าของมีปัญหาเจอลีลายิ่งกว่านี้แน่นอน
    และก็อย่าซื้อเพราะความเกรงใจนะครับ เงินเราครับ เลือกให้ดีที่สุด ชอบที่สุด
    ดูหลายๆร้าน หาข้อมูลหน่อย เปรียบเทียบกัน แล้วตัดสินใจ
    เช็คของให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยจ่ายตัง เงินหายากครับ
    ผมเคยเจอเลือกนานหน่อยเทสหลายตัว คนขายบ่นบอกของก็เหมือนๆกันหมด
    ผมไม่สนใจเดินออกเลย ทั้งๆที่มีเงินสดในกระเป๋าพร้อมจ่าย ของราคาเป็นหมื่น
    จะให้ซื้อง่ายๆดูมัน....
    ช่วยดันครับจากประสบการณ์

Comment

ดัน
      ของ Sony ก็เคยเจอครับ เป็นพนักงานขี้เกียจขายของ ที่ Zeer เป็นร้านที่เริ่มด้วยตัวอักษรเหมือนลูกอมชนิดหนึ่ง

รองเท้าแตะ กางเกงขาสั้น เช่นเดิม ไป ถาม MP3 ของ sony ผมก็ถามนู่นถามนี่ เกี่ยวกับ MP3 ก็คนมันไม่รู้นี่หว่า
      ในใจตัดสินใจซื้อ sony ละ แต่อยากรู้ พนักงานผู้หญิง เค้าบอกว่า เครื่องเล่นเนี่ย มันอัดเสียงได้ไม่ชัดหรอก ที่ชัดๆ โซนี่ไม่ได้ทำ พี่ไปดูยี่ห้อ อื่นเถอะ ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านจะเรียกมาตบหัวสักที ทำยอดขายตก
      ถ้าเค้าเชียร์สินค้าต่อ แบบว่า ลองอัดเสียงดูไหม แล้วลองฟัง มันก็ไม่เสียเวลาไรมาก
      สุดท้าย ได้ยี่ห้อ Xenn มั้งครับ 1300 2 GB ที่ zeer นั่นหละ คนขายใจดี ไม่รู้เรื่องอุปกรณ์ แต่ก็ลองให้ เท่าที่เค้าจะสาธิตได้ วันหลังจะมาบอกชื่อร้าน

Comment

s--p
        คืออะไรหว่า ไม่รู้อะ

Comment

SHOP อ่ะ

ถ้าเป็นผมนะครับ ถ้าพนักงานไม่บริการ เราอย่างเพิ่งไปเซ็งเค้า

ให้เรียกเขามาครับ แล้วถามชื่อครับ ถ้าเขาถามว่าจะเอาไปทำอะไร

ก็บอกครับว่าจะเอาไปแจ้งศูนย์ ว่าไม่ใส่ใจลูกค้า คงไม่เหมาะกับงานที่จะทำงานบริการอย่างนี้ต่อไป

ทำอย่างงี้ครับ พนักงานกลัวหัวหดแน่ๆ เขาจะได้ทำตัวดีๆ หรือถ้าทำไม่ได้ก็น่าจะลองหาอาชีพอื่นทำดู ท่าทางจะดีกว่า

ผมไปศูนย์ Fujitsu ผมใส่ขาสั้น ลองเท้าแตะไปประจำหล่ะครับ

แต่ผมยืนยันนะครับ Fujitsu บริการขั้นเทพ

เครื่องเป็นหนักแค่ไหน ถ้าไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่ นั่งรอรับเครื่องได้เลยครับ

Comment

Working...
          X