Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆชอบไฟนอล แฟนตาซี ภาคไหนมากที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

2 , 6 , 7 , 8 , 9

ชอบสุด 6

รองมาก็ 7 , 8 , 9

Comment

ชอบหมดเลย

Comment

ชอบภาค 7 ครับ มีเนื้อเรื่องให้เล่น ให้ดูเยอะดี ต้องซื้อมา 3 เครื่องเพื่อเล่น FF7 ให้ครบ ps1 ps2 psp = ="

Comment

ชอบเนื้อเรื่องทุกภาค แต่ระบบที่ชอบสุดคือภาค 12 มันเล่นง่ายดี ^ ^ chain combo กันมันส์ดีด้วย

Comment

น่าจะเปลี่ยนค-ถามเป็นชอบภาคไหนน้อยที่สุดดีกว่าน่ะ

Comment

8 ครับ

Comment

9 นะ
                มันขยายความโลกแฟนตาซีลงไปอีกได้เจ๋งดี
                Vivi เป็นตัวละครที่สร้างขึ้นมาได้เจ๋งมาก
                รองลงมาก็ 7,6

Comment

ภาค7อ่า และจากคะแนนทั่วโลกที่เคยทำกันภาค7รู้สึกว่าจะมีคนประทับใจที่สุด

ปลภาค7นี้หมายถึงในเครื่อง PS1 น่ะครับส่วนที่ทำใหม่ใน PS2 หรือภาคต่อๆใน PSP ไม่ได้อารมแล้วครับ

Comment

ชอบ 7 เพราะระบบ
                    ชอบ 8 เพราะ เนื้อเรื่องจบ happy
                    ชอบ 10 ที่สุดเพราะ จบไม่แฮบปี้ ต้องมาเล่น X-2 ต่อ (ยูน่า น่ารักใน 10 เซ็กซี่ ใน X-2)

Comment

แฟนไฟนอลจริงๆ(ที่เล่นมาตั้งแต่ภาคแรกเครื่อง fc) ส่วนใหญ่จะชอบภาคที่ 5 กับ 6 กันมากที่สุดครับ และจะเกลียดภาคที่ 8 กันมากที่สุด และเป็นภาคที่มีคนด่าเยอะที่สุดด้วย (ผมว่าแฟนไฟนอลจริงๆทุกคนเกลียดภาคนี้หมดแหละ)

ภาค X-III นี่ผมไม่เคยได้ยินนะครับ ภาค XIII ครับ มันไม่มี - นะครับ ไม่งั้นมันจะเป็น 10-3 อาจจะเป็นตอนยูน่าใส่ชุดชั้นในลุยก็ได้นะ แล้วเกมส์ยังไม่ออกมา ระบบ ก็ยังไม่ออกมาก็ชอบที่สุดซะแล้วเหรอเนี้ย.....

ดาบ cloud ใน fft นี่หมายถึง materia blade รึเปล่าครับ? ต้องใส่ความสามารถ เดินหาของ ที่ฉากเป็นภูเขาไฟแล้วจะได้มา ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ที่สูงที่สุดใน map ล่ะมั้ง

ส่วนตัวแล้วเล่นมาทุกภาค ชอบภาค 6 มากที่สุด ชอบทุกอย่างของไฟนอลภาคนี้จริงๆ แล้วก็ภาค 11 ภาคนี้สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่ต้องเสียเวลาหาปาร์ตี้นานๆก็คงเป็นที่ 1 ในใจไปแล้ว เป็นเกมส์ออนไลน์ที่ดีที่สุดเท่าที่เล่นมา ทั้งการมีส่วนร่วมในเนื้อเรื่อง(ที่ gw พยายามเอาไปเลียนแบบแต่ทำได้ห่วยแตก) ระบบปาร์ตี้ ความสมดุลต่างๆ รายละเอียดเล็กน้อยก็เก็บได้ดีมาก เรียกได้ว่าเป็นเกมส์ที่สมบูรณ์แบบจริงๆ เห็นเกมส์ออนไลน์ส่วนมากก็เก็บเลเวลทำเควสไปวันๆเลเวลเต็มก็ pvp หรือไม่ก็ raid grind หาของไปวันๆ แต่ไฟนอล11กลับทำให้เกมส์มีการดำเนินเนื้อเรื่องเหมือนอย่างไฟนอลภาคออฟไลน์ได้ และมี end game ให้ทำมากมาย และปีนี้เนื้อเรื่องก็ได้ดำเนินมาถึงจุดจบจริงๆ(แล้วมั้ง) กับ ภาค wing of the goddess

แต่ก็นะเกมส์ที่ดีที่สุดไม่ใช่เกมส์ที่สนุกที่สุดเสมอไป ถ้าถามเกมส์ออนไลน์ที่สนุกที่สุดตอนนี้คงยกให้ WoW มากกว่า

ปล.นอกเรื่องซะแล้วแฮะ
                      Last edited by seonne; 28 Nov 2007, 05:28:38.

Comment

ชอบภาค 1 อะ ถ้าไม่มีภาค 1 ภาคอื่นก้อคงไม่ตามมา คริคริคริ

Comment

ผมชอบภาค III ครับ เป็นระบบ job-change ภาคแรกในซีรีสไฟนอสแฟนตาซี เล่นในสมัยเป็นแฟมิคอมอยู่เลยครับ

Comment

6 กับ 7 ครับ

ไม่มีใครชอบ XI บ้างเลยหรือนี่

Comment

ชอบภาค 3 อิอิ

Comment

-*-

Originally posted by seonne View Post
                                แฟนไฟนอลจริงๆ(ที่เล่นมาตั้งแต่ภาคแรกเครื่อง fc) ส่วนใหญ่จะชอบภาคที่ 5 กับ 6 กันมากที่สุดครับ และจะเกลียดภาคที่ 8 กันมากที่สุด และเป็นภาคที่มีคนด่าเยอะที่สุดด้วย (ผมว่าแฟนไฟนอลจริงๆทุกคนเกลียดภาคนี้หมดแหละ)

ภาค X-III นี่ผมไม่เคยได้ยินนะครับ ภาค XIII ครับ มันไม่มี - นะครับ ไม่งั้นมันจะเป็น 10-3 อาจจะเป็นตอนยูน่าใส่ชุดชั้นในลุยก็ได้นะ แล้วเกมส์ยังไม่ออกมา ระบบ ก็ยังไม่ออกมาก็ชอบที่สุดซะแล้วเหรอเนี้ย.....

ดาบ cloud ใน fft นี่หมายถึง materia blade รึเปล่าครับ? ต้องใส่ความสามารถ เดินหาของ ที่ฉากเป็นภูเขาไฟแล้วจะได้มา ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ที่สูงที่สุดใน map ล่ะมั้ง

ส่วนตัวแล้วเล่นมาทุกภาค ชอบภาค 6 มากที่สุด ชอบทุกอย่างของไฟนอลภาคนี้จริงๆ แล้วก็ภาค 11 ภาคนี้สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่ต้องเสียเวลาหาปาร์ตี้นานๆก็คงเป็นที่ 1 ในใจไปแล้ว เป็นเกมส์ออนไลน์ที่ดีที่สุดเท่าที่เล่นมา ทั้งการมีส่วนร่วมในเนื้อเรื่อง(ที่ gw พยายามเอาไปเลียนแบบแต่ทำได้ห่วยแตก) ระบบปาร์ตี้ ความสมดุลต่างๆ รายละเอียดเล็กน้อยก็เก็บได้ดีมาก เรียกได้ว่าเป็นเกมส์ที่สมบูรณ์แบบจริงๆ เห็นเกมส์ออนไลน์ส่วนมากก็เก็บเลเวลทำเควสไปวันๆเลเวลเต็มก็ pvp หรือไม่ก็ raid grind หาของไปวันๆ แต่ไฟนอล11กลับทำให้เกมส์มีการดำเนินเนื้อเรื่องเหมือนอย่างไฟนอลภาคออฟไลน์ได้ และมี end game ให้ทำมากมาย และปีนี้เนื้อเรื่องก็ได้ดำเนินมาถึงจุดจบจริงๆ(แล้วมั้ง) กับ ภาค wing of the goddess

แต่ก็นะเกมส์ที่ดีที่สุดไม่ใช่เกมส์ที่สนุกที่สุดเสมอไป ถ้าถามเกมส์ออนไลน์ที่สนุกที่สุดตอนนี้คงยกให้ WoW มากกว่า

ปล.นอกเรื่องซะแล้วแฮะ

thx ครับ

อิๆๆ เห็นไหมมีคนคิดเหมือนผม

Comment

Working...
                                X