Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Phenom 4 คอร์ของแท้ไม่ใช่ 2+2 แบบ Intel Core 2 Quad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Phenom 4 คอร์ของแท้ไม่ใช่ 2+2 แบบ Intel Core 2 Quad

อยากทราบว่าในไทย มีคนนำเข้าไหม และราคาประมาณเท่าไร เทียบกับ Itel ดีกว่าไหม
    เมนบอร์ดที่รองรับมีกี่รุ่นครับ

ปล.ขอประทานอภัยในหัวข้อกระทู้
    Last edited by kkotaro555; 27 Nov 2007, 01:42:01.

Originally posted by kkotaro555 View Post
    4 คอร์ของแท้ไม่ใช่ 2+2 แบบ Intel Core 2 Quad
    - ซอกเก็ตแบบใหม่ AM2+
    - 64 บิตขนานแท้ ที่สามารถประมวลผลได้ทั้ง 64 และ 32 บิต
    - ใช้ระบบการเชื่อมต่อแบบ Direct Connect ระหว่างซีพียู หมดปัญหาคอขวด
    - มีระบบ L3 แคช
    - DDR2 Memory Controller, HyperTransport และ 128-bit Floating Point Units เพื่อสมรรถนะและความเร็วในการประมวลผลเลขทศนิยม
    - ระบบประหยัดพลังงานอันเยี่ยมยอด

Itel เตรียมตัวเเพ้ได้แล้ว เมื่อ AMD ประหยัดไฟกว่า OC แบบแยกCore ได้
    แต่ราคาไม่รู้ถูกกว่ารึเปล่า
    รายระเอียดจากเพื่อนผมกับทีมแปลมา ฝากเว็ปด้วยนะครับ

รายระเอียดเล็กๆน้อยๆ จาก AMD Phenom ที่จะขึ่นแท่นบัลลังแทน Intel
    ผมให้ชื่อตอนว่า Return of the King
    http://www.monavista.com/news/143/AR...007-06-18.html
    เฮ้อ....ถึงกับสมัคร mem ใหม่เลยเหรอเนี่ย

Comment

ถึงผมจะชอบ AMD เป็นการส่วนตัว แต่กระทู้แบบนี้ ตั้งมาทำไมครับ แล้ว มีประโยชน์อะไร ครับ

Comment

โดยหลักการแล้วผมมองว่า การใช้งาน เงินในกระเป๋า ความคุ้มค่า คุณอย่าคิดเอาเมียหลวงมาเทียบกับเมียน้อยดิครับ เดี๋ยวตีกันหัวแตก เรื่องก็ไม่จบลงง่ายๆ

Comment

ขอโทษนะครับผมไม่ได้อยากมาเปรียบเทียบอะไร แค่ อยากขอความคิดเห็นเรื่อง Phenom
          ว่าดีไหม คุ้มไหม เพราะผมไม่เคยเห็นผลการทดสอบจริงๆ แหละไม่รู้ว่าดีกว่า 4 Core ฝั่ง Itel จริงไหม

ขอโทษจริงๆนะครับเรื่องหัวข้อ กระทู้ ผมตั้งผิด ขอประทานโทดเซียนทุกๆท่านจริงๆ
          Last edited by kkotaro555; 27 Nov 2007, 01:43:59.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ถึงผมจะชอบ AMD เป็นการส่วนตัว แต่กระทู้แบบนี้ ตั้งมาทำไมครับ แล้ว มีประโยชน์อะไร ครับ
            ไม่เห็นว่าเจ้าของกระทู้จะทำผิดอะไรเลยครับ คิดมากไปเปล่า เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

ตอนนี้ยัง คงดีเลย์อีกซักพักล่ะครับ เมนบอร์ดก็ยังไม่หลากหลายเท่าที่ควร หรือจะเป็นเอกลักษณ์ไปแล้ว cpu 1 generation ก็มีบอร์ดคู่บารมีไม่กี่ตัว

Comment

รอ เท่านั้น อิอิ

Comment

Originally posted by dept View Post
                  ไม่เห็นว่าเจ้าของกระทู้จะทำผิดอะไรเลยครับ คิดมากไปเปล่า เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่าครับ
                  เคยได้ยินคำว่าspammมั้ย เคยคิดมั้ยว่ามันเป็นขยะ หรือว่าไม่เคยคิดอะไรเลย

Comment

เอาเป็นว่าจะซื้อค่ายไหนก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหละครับ

ที่เขาว่าน่ะ เพราะว่ากระทู้แบบนี้มันส่อแววไปทางให้เพื่อนสมาชิกทะเลาะกัน ทำให้บอร์ดไม่สงบอ่ะครับ

แต่ส่วนตัวของผม Phenom แรงมากๆ ครับ กับราคาที่ไม่แพง มากเพราะอีกไม่นาน เดี๋ยวราคามันก็ถูกลงเอง

Comment

Originally posted by dept View Post
                      ปกติ ผมคิดก่อนโพส เสมอครับ

ผมแต่เตือนครับ เพราะ กระท้แบบนี้ นำมาซึ้ง ความเสี่ยงที่จะ เกิการเถียงกันและ ไม่ยอมกันของ สาวก ทั้ง 2 ข่ายได้ ไม่เคย อ่านอะไรบ้างเลยเหรอครับ ไปหาอ่านกระทู้แบบนี้ดูนะครับ มีให้อ่านเกิบจะทุกห้องของเวปนี้ เป็นเรื่อง ทุกที และยาวไม่มีจบ

ส่วนเจ้าของกระทุ้ ผมไม่ได้ ว่าท่านนะครับ ท่านเข้าใจแล้วก็ยินดีด้วย ถ้าสงสัยอะไร ที่ผมพอจะช่วยได้ ก็ ตั้งกระทู้ตามใหม่ได้นะครับ เดียว ทุกท่านส่วนมากในห้อง AMD ใจดีทั้งนั้น

Comment

1.ท่านต้องศึกษาหาข้อมูลก่อนโดยการSearch มีหลายกระทู้เกี่ยวกับPhenomเยอะ ตางรางเปรียปเทียบกะintelก็มีในกระทู้นั้นๆ
                        2.ถ้าหาข้อมมูลไม่ใด้จริงๆดูเวปต่างประเทศเเล้วแปลไม่ออกค่อยมาโฟสถาม
                        3.(ต่อจากข้อ2)การใช้คำ เพียงเเค่คำคำเดียวความหมายมันก็เปลี่ยนใด้ อาจจะเข้าใจผิดกันใด้ ใส่ใจในคำแต่ละคำจะดีมากครับ
                        ปล.เป็นการแนะนำ ติชม ไม่ใด้มีเจตณาต่อว่านะครับ ^^"

Comment

อยากได้หรอครับ ผมมีนะเอากี่ตัวครับ ผมจะไปปริ้นส่งให้
                          ปล.ล้อเล่งนิสสสสสสสหนึ่งนะครับ

Comment

ทุกที่มีคนทุกแบบแต่อย่าไปเต้นตามถ้าเขาเต้นไม่สวยก็แค่นั้น

Comment

socket F จะออกมะไหร่หว่า

Comment

Working...
                              X