Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ CPU FAN ERROR!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ CPU FAN ERROR!!!

วันนี้ผมพึ่งจะไปถอยชุด 775 ขำๆกะว่าจะเอามาโหลดบิทซะหน่อย

ยังไม่ทันไร ประกอบเสร็จปุ๊บ ก็ลองเปิดปั๊บ

ชุดดังกล่าวคือ

cpu Cel420 1.6 Ghz [775] ทำไมซิ้งค์มันอันนิดเดียวเอง งง
    mb Asus P5G-MX
    Ram Kingston 1G/667
    HDD WD 160G SataII
    DVD-RW lite-on 20X
    Case GVIEW

พอเปิดปุ๊บก็ขึ้นหน้า Bios เสียงดังจากไบออส

แล้วก็ขึ้นหน้าจอว่า
    CPU FAN ERROR!!!
    F1 TO RESUME

ป.ล. ผมก็เลยเปิดฝาเคสออกมาดูปรากฏว่าพัดลมก็หมุนปกติ -*-

งง เลย ผมไม่เคยเจอเคสแบบนี้มาก่อน
    เปิดมาครั้งแรกโดนซะเลย ใครเคยบ้างครับ ช่วยผมแก้ไขที

เข้าไปปรับที่ bios อะครับ เข้าตรง hardware monitor ดูที่ cpu fan speed ถ้ามันขึ้น N/A ให้แก้เป็น igree แค่นี้ก็หายละ

Comment

ตัวนี้เป็น 65 nm เย็นกว่าพวก PD อยู่แล้วเลยไห้ซิ้งเล็กมาครับ ประหยัดต้นทุนไปในตัว

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
        เข้าไปปรับที่ bios อะครับ เข้าตรง hardware monitor ดูที่ cpu fan speed ถ้ามันขึ้น N/A ให้แก้เป็น igree แค่นี้ก็หายละ
        ตามนี้เลย^^"

Comment

Working...
        X