Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 4000+ / M2N-E แก้ปัญหาได้เเว้ว !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 4000+ / M2N-E แก้ปัญหาได้เเว้ว !!!

สืบเนืื่องมาจากกระทู้ : http://forums.overclockzone.com/foru...20#post1462120

ผมได้เอา Mainboard ไปเคลม ที่ศูนย์ใหญ่ Synnex ก็รอไม่นานครับ บริการดีมาก นั้งรอไปกินกาแฟไป ก็ได้ของมา หลังจากตรวจดูสภาพ ก็พอใจมากครับ สภาพดีมาก ๆ ไบท์ยังไม่มีรอย ยังออกทองใส เหมือนใหม่ 98% เลย หลังจากกลับมาก็ลอง Overclock ไป 2.99 เลย ไม่มีเเตกให้เห็นเเล้วครับ

ตอนนี้ Clock 3 Ghz ได้แต่ต้องลดลงมาครับ เพราะร้อน ต้องรอเปลี่ยน Sink ใหม่สิ้นเดือน ตอนนี้ใช้ 2.8 กับ Sink เดิมกำลังไล่ค่าเเรมให้ Fix มากที่สุด

ใครที่เจอปัญหาอย่างผม อย่ารอช้า.....ไปเคลมเลย

ของใคร Clock มาก ๆ เเล้วเป็นตามรูป ไปเคลมซะล่ะ
    Last edited by Tayajai; 27 Nov 2007, 12:48:02.

แรมอย่าพึ่งขายเน้อเผื่อสิ้นเดือนซื้อ MB ใหม่ VGA ด้วยนะ แฮะๆ แบบว่าอยากได้แต่ไม่ลงทุน

Comment

แงๆ ผมดันซื้อประกัน D Com มา เห็นว่าของไม่ค่อยมีใหม่

แต่มาเชียร์ให้แตะระดับ3GHzครับ หุหุ

Comment

3 G ไปได้ครับ เเต่ร้อนได้ใจเลย รอเปลี่ยน Sink ก่อน ค่อยว่ากัน เห่อ ๆ ๆ

Comment

2.99 ท่านอัดไปไงคับ
          ช่วยแถลงไขผมที ของผมแค่ 2.3 ก็แทบตายแล้วคับ

Comment

นายบุ๊ง

ปรับดังนี้ CPU 9x333=2997 Vcore=1.375 Offset=50
            RAM ลด Bus667 เหลือ 400 ปรับค่า 5-5-5-15-2T-21 Tcrc=3 Vmem=1.9

Run ผ่านทุกรายการ เสียดายไม่ได้เอารูปมา เเต่ Full load มัน 60 - 65 เลย ต้องรอ Sink สิ้นเดือน มันร้อนกลัวไปอีกรอบ ตอนนี้ 2.8 ครับ

Comment

นายบุ๊ง

ปรับดังนี้ CPU 9x333=2997 Vcore=1.375 Offset=50
              RAM ลด Bus667 เหลือ 400 ปรับค่า 5-5-5-15-2T-21 Tcrc=3 Vmem=1.9

Run ผ่านทุกรายการ เสียดายไม่ได้เอารูปมา เเต่ Full load มัน 60 - 65 เลย ต้องรอ Sink สิ้นเดือน มันร้อนกลัวไปอีกรอบ ตอนนี้ 2.8 ครับ
              ขอบคุณมากคับ
              เด๋วลองปรับดู

Comment

ดีใจด้วยครับผม ^^ เปลี่ยนซิงค์แล้วลองพา 4000+ ไปวิ่งสัก 3.2 โล้ดครับ ^^

Comment

ยินดีด้วยคับ^^"

Comment

Working...
                  X